CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm ***

Tuệ Quang
Táo Ngọt
Thiên Vương
67890000
phaolon
byphuong
Thiên Long
11 posters

Trang 6 trong tổng số 6 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6

Go down

*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 Empty Re: *** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm ***

Bài gửi by Thiên Vương Sat May 21, 2016 9:20 pm

Táo Ngọt đã viết:Dạ vâng, hôm kia TN và TQ có bàn nhau cho chuyến đi này, hai chị em thống nhất sẽ đi trước... dự định đi hôm qua nhưng cả hai đều bận, nên hôm nay TN sẽ tranh thủ lên để trao và tặng quà vì ngày mai Lớp học sẽ rất bận rộn do phải đón tiếp các đoàn cũng như tổ chức mọi việc.

TN dự tính sẽ mua 4 thùng sữa Milo giá 310K/ thùng, tính ra được 48 hộp/ thùng x 4 thùng = 192 hộp... đủ để phát cho mỗi em 1 hộp trong Lễ tổng kết vào ngày mai. Gần chỗ Lớp học có 1 đại lý sữa giá khá tốt nên khi gần đến TN sẽ ghé qua đấy mua cho tiện đường đi.

TN sẽ tranh thủ chọn 2 bộ quần áo cho Cô Hà, ba em Linh -Phú- Quý TN sẽ chọn cho mỗi em 2 bộ Thầy nhỉ, TN sẽ soạn một ít truyện tranh ở nhà có sẵn mang lên cho các bé.

TN sẽ chuyển lời cảm ơn của Thầy đến với các Mẹ và Dì Phước, mong Thầy yên tâm ạ!

Kính,  *** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 1516141063

Táo Ngọt

Cảm ân bạn đã lo chu đáo cho gia đình cô Hà nhé!

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 Empty Re: *** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm ***

Bài gửi by Táo Ngọt Sat May 28, 2016 9:25 pm

Chương trình thăm Lớp học Tình Thương Củ Chi ban đầu TN dự định sẽ tham dự vào ngày tổng kết của Lớp, tuy nhiên để tiện cho công việc sắp xếp TN đã lên trước một ngày. Dì Phước và các cô trong trường đang tất bật cắt dán phông chữ, tổng duyệt các chương trình văn nghệ, hôm nay là ngày nghỉ các cô càng tranh thủ mọi việc để chuẩn bị cho buổi lễ đặc biệt ngày mai.
Như mọi chuyến thăm lần trước, và lần này vẫn là 200kg gạo (trích từ Quỹ gạo tình thương) tặng cho bếp ăn của Lớp. TN có gửi 4 thùng sữa để phát cho các em trong buổi lễ tổng kết ngày mai

*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 TT%2018_zpsyfeeg1vj

Hỗ trợ 3 triệu đồng cho các Thầy cô giáo
*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 TT%2020_zpsvbvzhkbd

Và theo như tinh thần Thầy đã dặn, TN cũng đã gửi lời thăm sức khỏe và lời chào tạm biệt các Dì các Mẹ và các Thầy cô giáo. Dì Phước nghe TN nói cũng buồn nhưng thôi  biết sao được, mưa thì cũng chỉ có chừng.... mỗi nơi mỗi tí cho đâu đâu cũng được ướt Very Happy . Dì Phước cũng thay mặt Lớp học gửi lời cảm ơn đến Thầy và các bạn trong gia đình chúng ta đã đồng hành giúp đỡ Lớp học trong suốt thời gian 1 năm vừa qua.

Sau khi rời Lớp học TN đã ghé thăm Cô Hà bà nội của 3 bé Linh- Phú – Quý. Đến nơi thì Linh đã đi chơi với bạn (TN cũng đã nhắc chừng cô Hà để mắt tới em Linh, vì 2 lần TN ghé nhà thì  cả 2 lần đều không gặp được Linh). Hai em Phú- Quý thì thiệt dễ thương, ngoài giờ đi học chỉ quanh quẩn ở nhà chơi với nhau hoặc xem tivi rất ít khi ra ngoài.

*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 TT%2025_zps9qwjgr0u

Kì này TN lên mang cho các em một ít truyện sách để học, mua cho mỗi em 2 bộ quần áo và Cô Hà thì 3 bộ (tại TN thấy rẻ có 200K/ 3 bộ mà vải thì dày dặn… nên thôi TN lấy luôn 3 bộ để cô ấy mặc dần). Tặng cho gia đình 50kg . TN hỏi thăm các bé nghỉ hè cô Hà có cho các bé về quê không, Cô Hà bảo rằng “chắc là không đâu cô ơi, về dưới mấy bà cháu tiền xe đi lại cũng tốn kém, thôi… tui cũng mới lên nên cho tụi nhỏ ở lại. Với lại bây giờ ở dưới là mùa mưa cũng không mần ăn gì được…”. Em thanh niên mặc áo đỏ là con trai Út của Cô Hà lên đây kiếm việc làm, TN nghe đâu đã xin được việc gần đó.

Truyện sách cho con nè, hai bé thích thú lắm

*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 TT%2029_zpsligpz7qg

TN mua áng chừng…may quá cũng hơi vừa vừa

*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 TT%2033_zpspecx5yf9
*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 TT%2034_zps1o7hv10v
*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 TT%2037_zpsprux3tvt
*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 TT%2040_zpstovpfwtd

Cô Hà hằng ngày vẫn đi bán vé số, mua mót rau mang ra chợ kiếm thêm. Số kiếp Cô cũng thật tội nghiệp hết lo cho chồng, rồi chồng mất… đến lo cho con, giờ lại phải chăm lo cho cháu. Nợ đồng lần cứ mãi biết đến bao giờ cho xong đây.

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Thiên Vương Sat May 28, 2016 10:13 pm

Nhìn ánh mắt rạng ngời của các cháu khiến cho ai thấy cũng sẽ cảm nhận được niềm vui.  Cảm ân bạn đã mang hơi ấm lại cho gia đình Cô Hà cảm nhận được chút tình người ở nơi xa lạ này nhé!

Như đã hứa trước, mỗi tháng ta sẽ hỗ trợ cho gia đình Cô Hà khoản tiền trọ, để bước đầu có điều kiện ổn định cuộc sống và có dư chút tiền để gởi về quê lo cho người vợ bất hạnh đang sống thui thủi một mình.

Tiền trọ 700 ngàn, thì ta tặng luôn 1 triệu để bà cháu có thêm chút tiền mà cải thiện bữa ăn.  

Vậy nhờ bạn mua giúp cho chiếc xe đạp (ở đâu cũng được) rồi tặng cho gia đình Cô Hà, đồng thời gởi kèm 1 triệu vào mỗi tháng bạn nhé!  Nói với họ có khó khăn gì thì nói cho mình biết, tuyệt đối không nên mua đồ góp và mượn nợ bạn nhé!  Hai món đó là sợi dây thòng lọng thường được dùng để giết những người nghèo, do vậy mong bạn nói giúp cho tận tường để người ta biết mà phòng tránh.

Riêng về Lớp Học Thanh Tâm, cũng nhờ bạn mua giúp cho bút mực đủ để dùng cho 3 tháng rồi cứ 3 tháng gởi 1 lần để các thầy cô có bút mực mà dùng.  Bạn cho người ta giao hàng tới tận nơi để khỏi mất thời gian của bạn cũng được.  Đây cũng là điều mà chúng ta đã hứa từ ban đầu.

Một lần nữa, xin chân thành cảm ân các bạn đã cố gắng dành ra chút ít thời gian và tâm huyết để chuyển chút tình người đến với những nơi bất hạnh.

Tới đây, TV nghĩ chúng ta nên tìm hiểu và hỗ trợ cho các sinh viên nghèo trọ học trong thành phố.  Đó là những cây được gieo trồng chăm sóc lâu dài, và sắp tới ngày trổ quả.  Vì vậy nếu vì thiếu một chút nước mà cây trở nên khô héo, quả không thể đậu cành thì thật là đáng tiếc.  Vì vậy, nhờ các bạn để tâm tới những hoàn cảnh này mà dùng Quỹ Khuyến Học này giúp cho các trường hợp đó nhé!

Chúc các bạn 1 đêm an lành!

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Táo Ngọt Wed Jun 01, 2016 9:39 pm

Dạ vâng, mấy hôm nữa TN sẽ lên thăm sẽ gửi tiền cho Cô Hà. Ah mà Thầy ơi TN thấy cô Hà đã có 1 chiếc xe đạp để đi bán vé rồi, nhà trọ thì được thuê gần trường nên chắc cũng không cần dùng thêm xe đâu Thầy nhỉ

Chiếc xe có cái rổ màu xanh phía sau đấy ạ!

*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 TT%2038_zpsadx7mxiv

TN sẽ lưu tâm để ý những trường hợp như Thầy đã dặn.
Mong cả nhà mình cùng chia xẻ và chung tay.

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Thiên Vương Sat Jun 04, 2016 9:42 pm

Táo Ngọt đã viết:Dạ vâng, mấy hôm nữa TN sẽ lên thăm sẽ gửi tiền cho Cô Hà. Ah mà Thầy ơi TN thấy cô Hà đã có 1 chiếc xe đạp để đi bán vé rồi, nhà trọ thì được thuê gần trường nên chắc cũng không cần dùng thêm xe đâu Thầy nhỉ

Chiếc xe có cái rổ màu xanh phía sau đấy ạ!

*** Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm *** - Page 6 TT%2038_zpsadx7mxiv

TN sẽ lưu tâm để ý những trường hợp như Thầy đã dặn.
Mong cả nhà mình cùng chia xẻ và chung tay.

Táo Ngọt

Cảm ân bạn đã giúp, về phần tặng xe đạp cho gia đình này thì tùy bạn, nếu bạn muốn tặng thì cũng được, vì cũng không sợ dư, có thêm 1 chiếc cũng là giúp cho con của Cô Hà có xe đi lại, thuận lợi hơn khi sống ở thành phố.  Vậy bạn nhé!

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 6 trong tổng số 6 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6

- Similar topics