CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi

Ngôi Sao Biếc
ni cô
Phambanglinh
HuuDuc
scc
Pháo Lớn
thanhnha
Cuoi_Chu
Ngoc Nhuong 1975
Quốc Cường
Admin
thuongnhotrangian
Tuệ Quang
Táo Ngọt
Thiên Vương
byphuong
20 posters

Trang 1 trong tổng số 4 trang 1, 2, 3, 4  Next

Go down

Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi Empty Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi

Bài gửi by byphuong Sun Jul 14, 2013 5:45 am

Trong đây chỉ có hai đề mục "Phật Học" và "GĐ Phật Tử Chân Tâm" thôi sao.Không có mở thêm nhiều đề mục khác sao ? Chẵng hạn như "Tin Tức"chuyện trên Trời dưới đất."Thành Viên mới"chào hỏi lẫn nhau."Văn Thơ" để có dịp thành viên làm thơ con cóc cho vui."Bang Phái" để có cơ hội biết thêm."ShoutBox" để buồn buồn leo lên đó tán dóc chơi,hay nhắn tin gấp với nhau  bounce ."Những bài viết mới" để người ta tiện theo dõi Arrow 
  Xin chỉ dẫn làm sao út có thể thêm Avatar và chữ ký vô tên mình ?
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi Empty Re: Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi

Bài gửi by Thiên Vương Sun Jul 14, 2013 10:10 am

byphuong đã viết:Trong đây chỉ có hai đề mục "Phật Học" và "GĐ Phật Tử Chân Tâm" thôi sao.Không có mở thêm nhiều đề mục khác sao ? Chẵng hạn như "Tin Tức"chuyện trên Trời dưới đất."Thành Viên mới"chào hỏi lẫn nhau."Văn Thơ" để có dịp thành viên làm thơ con cóc cho vui."Bang Phái" để có cơ hội biết thêm."ShoutBox" để buồn buồn leo lên đó tán dóc chơi,hay nhắn tin gấp với nhau  bounce ."Những bài viết mới" để người ta tiện theo dõi Arrow 
  Xin chỉ dẫn làm sao út có thể thêm Avatar và chữ ký vô tên mình ?

Hoan nghênh bạn Byphuong vào nhà nhé!

Những ý kiến của bạn TV xin trả lời ngắn gọn như vầy:

1.  Hiện tại chỉ có 2 mục Phật Học và GĐPTCT là vì....nhà mới dựng nên còn phải bổ sung thêm nhiều thứ sau.

2.  Những mục khác mà bạn gợi ý thì....bạn cũng là 1 thành viên trong nhà, nên hoàn toàn có thể mở ra những chủ đề (topics) đó trong mục GĐPTCT.  Ở đây là nhà riêng cho GĐPTCT sinh hoạt nên có sự khác biệt so với những trang khác bạn nhé!  Ví dụ như mọi người vào đây đều là thành viên trong nhà, nên chào hỏi nhau thì dĩ nhiên phải ...vào nhà...mà chào, phải không bạn? :-)  Vậy bạn thích mở mục gì thì cứ tự nhiên mà mở trong mục GĐPTCT nhé!

3.  Về phần ShoutBox, TV thấy nhiều trang khi mới thành lập đều có, nhưng qua 1 thời gian thì đều dẹp bỏ, tin rằng phải có lý do của nó.  Tuy nhiên, như đã nói, đây là nhà riêng của chúng ta, nên nếu nhiều người cùng muốn thì TV sẽ nhờ Admin tạo Shoutbox cho các bạn ...tám....nhé! :-)

4.  Về cách tạo chữ ký và thêm Avatar vào tên của mình thì bạn Admin hướng dẫn như sau:

* Tạo chữ ký:  

1.   Bạn click vào Profile (ở kế bên Log Out và Search)

Sau đó nó sẽ hiện ra 1 window mới, bên trên có những mục này:

Information | Preferences | Signature | Attachments | Avatar | Friends and foes | Notifications | Topic(s) being watched | Favourites | Drafts

2.  Bạn chỉ cần click vào Signature rồi vào đó mà tạo chữ ký nhé!

* Thêm Avatar:

Bạn làm như trên, sau đó vào mục Avatar mà thêm hình ảnh cho mình.

Chúc bạn thành công!

... Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Táo Ngọt Sun Jul 14, 2013 5:05 pm

Theo như cách hướng dẫn trên của Thầy, TN đã tạo được ảnh Avatar rồi đây ạ!flower
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Tuệ Quang Tue Jul 16, 2013 8:32 am

Hú hú !!!
Báo cáo Út em Tue Quang cũng có mặt đây!

Chúc mừng gia đình ta đã có nhà riêng rùi nè !

Về nhà, về với yêu thương
Sống trong chánh niệm hết vương vấn buồn
Về nhà, về với cội nguồn
Cõi lòng thanh tịnh lắng chuông ban chiều
Về nhà, về với thương yêu
Vô minh ác nghiệp bớt nhiều trong ta
Về nhà phước, huệ thăng hoa
Thiên đường hạnh phúc - mở ra hiện tiền
Về nhà ươm hạt thiện duyên
Trồng cây nhân ái lên miền khổ đau
Về nhà, Phật Pháp nhiệm mầu
Nương theo Tam Bảo nguyện cầu liễu tri.

ST

Kính chúc cả nhà luôn an vui và tràn ngập yêu thương trong ngôi nhà mới !!!
Tuệ Quang
Tuệ Quang
Thành Viên

Bài gửi by thuongnhotrangian Tue Jul 16, 2013 11:33 am

Em chào thầy Thiên Vương và các huynh tỷ!
Em tìm thấy rồi, em cũng có Avatar rồi, em đang nghiên cứu chữ ký. Thôi em nhờ huynh Út tặng em 1 chữ ký đi hihi Sad(
Cho em hỏi sao em dùng fon chữ mà không như ý muốn ạ?
thuongnhotrangian
thuongnhotrangian
Thành Viên

Bài gửi by Thiên Vương Tue Jul 16, 2013 12:36 pm

Tiếp tục hoan nghênh bạn Táo, Tuệ Quang, và bạn Thương Nhớ Trần Gian nhé!

Bài thơ của bạn TQ sưu tầm ở đâu mà nghe hay quá, lại rất hợp tình, hợp cảnh nữa!  TV tâm đắc nhất 2 câu này:

Sống trong chánh niệm hết vương vấn buồn!...

Tuy nhiên, ở đây bài thơ không chỉ nói đến cái việc về nhà tầm thường như chúng ta thường nghĩ đơn giản như là ...go home.  Ở đây tác giả ngụ ý muốn nói tới việc ...tìm về với Chân Tâm của mình đó!  Vì thế nên một khi trong tâm chứa đầy chánh niệm thì làm sao mà còn ...buồn, vương....gì nữa, phải không các bạn! :-)

Còn bạn TNTG thì bạn định dùng font chữ gì mà lại không được như ý vậy?  Bạn viết tên font chữ đó ra cho TV xem thử thế nào nhé!  Hiện tại thì TV thấy bạn dùng font chữ này rất dễ nhìn và rất đẹp rồi đó!

Chúc các bạn 1 ngày tốt lành!

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Tuệ Quang Tue Jul 16, 2013 1:45 pm

Dạ. Coi bộ Thầy đã có thể thường trực gác nhà chân tâm rồi ạ.
Thật hoan hỷ quá. Con tính mở thêm topic " Góp nhặt cát đá " để lượm những bài viết con "cảm thấy" hữu ích qua trang nhà để mọi người cùng "chém gió" cho vui ạ.

Còn việc dựng nhà của chị ÚT Tiền Giang, con xin Thầy cho ý kiến ạ.

Hôm nay chị ÚT đã động thổ khởi công rồi ạ.

Hiện nay chị Út đã kêu vật tư rồi ạ. Thợ thì chủ yếu là người nhà bà con bên chị Út nên chuyện công cán thì cũng sẽ đỡ được phần nào ạ.

Chị Út dự tính tổng dự toán khoảng 55 triệu VNĐ để hoàn tất ngôi nhà mơ ước ...
Hiện tại chị gom góp vay mượn được khoảng 10 triệu và cộng thêm nhà hảo tâm bên chùa Nguyên Hộ ủng hộ 25 triệu. Vậy tổng tạm có là 35 triệu đồng rồi ạ.

Sáng nay chị Út nói đang làm đơn xin thêm ở chùa nào đó ở Mỹ Tho, thầy ở đó cũng nói cứ làm đơn đi rồi họ sẽ giúp...

Chị Út cũng có nói lúc trước đã nhờ Thầy và các anh chị rồi nên giờ nhờ nữa cũng thấy ngại lắm nhưng mà bên kia ( bên nhà tài trợ) nói nếu chị không tiến hành làm thì họ sẽ đem cho người khác ... Vậy nên chị đành phải gọi cho Thầy xin được giúp đỡ.

Con cũng nói với chị là con sẽ hỏi ý Thầy rồi sẽ trả lời trong nay mai ạ.

Con xin ý Thầy chỉ đạo ạ.

Kính!

Tuệ Quang
Tuệ Quang
Thành Viên

Bài gửi by Admin Tue Jul 16, 2013 10:46 pm

Thể theo lời yêu cầu của thành viên Byphuong và Tuệ Quang, hôm nay trang nhà sẽ thêm 2 mục: Tin Mới và Góp Nhặt Cát Đá.  

Hy vọng sẽ nhận được thêm nhiều ý kiến đóng góp của tất cả các thành viên để trang nhà sẽ ngày càng hoàn thiện hơn, thuận lợi hơn, thoải mái hơn cho tất cả các thành viên đều có được những phút giây an lạc nhất ở nơi đây!

Trân trọng kính chào!

Chân Tâm Phật Tử

Admin
Admin

https://chantamphattu.forumvi.com

Bài gửi by byphuong Wed Jul 17, 2013 7:22 am

Tuệ Quang đã viết:Hú hú !!!
Báo cáo Út em Tue Quang cũng có mặt đây!

Chúc mừng gia đình ta đã có nhà riêng rùi nè !

Sống trong chánh niệm hết vương vấn buồn
Về nhà, về với cội nguồn
Cõi lòng thanh tịnh lắng chuông ban chiều
Về nhà, về với thương yêu
Vô minh ác nghiệp bớt nhiều trong ta
Về nhà phước, huệ thăng hoa
Thiên đường hạnh phúc - mở ra hiện tiền
Về nhà ươm hạt thiện duyên
Trồng cây nhân ái lên miền khổ đau
Về nhà, Phật Pháp nhiệm mầu
Nương theo Tam Bảo nguyện cầu liễu tri.

ST

Kính chúc cả nhà luôn an vui và tràn ngập yêu thương trong ngôi nhà mới !!!

Chào Huynh Tuệ Quang cheers 

Lâu quá không gặp.Gia Đình Huynh có khỏe không?Huynh làm thơ hay quá,còn giả bộ nói sưu tầm nửa confused .Chừng nào Huynh báo tin mừng đây.....có thể tắt phone khi ra đường được chưa affraid

thuongnhotrangian đã viết:Em chào thầy Thiên Vương và các huynh tỷ!
Em tìm thấy rồi, em cũng có Avatar rồi, em đang nghiên cứu chữ ký. Thôi em nhờ huynh Út tặng em 1 chữ ký đi hihi Sad(
Cho em hỏi sao em dùng fon chữ mà không như ý muốn ạ?

Hì....hì.....Chào Tỷ Thươngnhotrangian cheers 

Út thiệt tình cũng không biết chữ ký nào hay.Hay là phải nhờ Huynh Tuê Quang làm dùm rồi.Huynh ấy làm thơ hay lắm,hay nhờ Cô Táo thấy chữ ký của Táo cũng hay lém bounce
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bài gửi by Táo Ngọt Tue Jul 23, 2013 10:14 am

Admin đã viết:
Táo Ngọt đã viết:Thưa Bác Admin! TN thấy hầu hết các diễn đàn mà TN tham gia đều có nút THANKS  bên dưới mỗi bài. Cũng đã quen tay với mỗi khi xem bài là nhấn vào nút này, nên khi vào nhà mới không có động tác "nhấn cửa" này nên cứ thấy thiêu thiếu sao đó. Không biết Bác có cách nào để cho trang nhà có thêm được tính năng này không ạ!? Cảm ơn Bác nhiều! flower 

Chào bạn Táo Ngọt!

Vì đặc tính "miễn phí" nên trang này người ta chỉ cho chúng ta "xây dựng" theo chừng mực nhất định.  Do đó, rất tiếc là Admin không thể cài nút "Thanks", hay " Cảm Ơn " như các trang mà bạn thấy.

Tuy nhiên, ở đây cũng có hình thức bày tỏ tâm ý của mình đối với các bài viết khác.

Ở mỗi bài viết, nếu chưa có ai "cảm ơn" thì góc trên, bên phải bài viết đều có dấu cộng (+) và dấu trừ (-).  Nếu bạn thấy bài viết đó hữu ích, muốn cảm ơn tác giả, thì bạn bấm vào dấu cộng.  Khi đó, nó sẽ hiện ra 1 thanh màu xanh lá, cho biết bài này đã có người cảm ơn.  Đồng thời, bên dưới tên của tác giả, phần Reputation cũng sẽ được tăng lên 1 điểm.

Ngược lại, nếu thấy bài viết không tốt, không vừa ý mình, thì bạn bấm vào dấu trừ.  Khi đó nó sẽ hiện ra 1 thanh màu đỏ, cho biết bài này đã có người chê.  Đồng thời, phần Reputation của tác giả cũng sẽ bị trừ đi 1 điểm.

Theo cá nhân Admin nghĩ thì cách biểu hiện tấm lòng của mình đối với bài viết như vầy cũng có phần rất hay.  Vì qua đó ta có thể biết được bài viết của mình được người ta ghi nhận tốt xấu ra sao, và nhìn vào Reputation ta có thể biết được phần nào về tác giả bài viết.

Hy vọng rằng bạn và tất cả các thành viên khác đều thông cảm với sự "nghèo nàn" của trang nhà mà hoan hỷ dùng tạm "Cộng-Trừ" thay cho lời "Cảm Ơn" nhé!

Trân trọng kính chào!

Chân Tâm Phật Tử

Cảm ơn Bác Admin đã tận tình hướng dẫn... "của" biếu tặng mà được sử dụng như vầy cũng là tốt lắm rồi đó Bác!

À TN vừa thấy trên Avatar của mình thấy có quả táo đẹp lung linh, cảm ơn món quà rất đẹp của Bác Admin!!! nhưng TN có ý này Bác xem giúp TN nghen Bác... vì TN thấy có ghi dòng chữ gì đó mà TN thấy nó "sao đó" đối với TN quá à, làm TN thấy ngại lắm...có thể bỏ dòng chữ ấy được giúp TN không Bác...Lại cảm ơn Bác lần nữa.
Chúc Bác luôn an vui!

Kính, flower 

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Admin Thu Jul 25, 2013 5:04 am

Táo Ngọt đã viết:

Cảm ơn Bác Admin đã tận tình hướng dẫn... "của" biếu tặng mà được sử dụng như vầy cũng là tốt lắm rồi đó Bác!

À TN vừa thấy trên Avatar của mình thấy có quả táo đẹp lung linh, cảm ơn món quà rất đẹp của Bác Admin!!! nhưng TN có ý này Bác xem giúp TN nghen Bác... vì TN thấy có ghi dòng chữ gì đó mà TN thấy nó "sao đó" đối với TN quá à, làm TN thấy ngại lắm...có thể bỏ dòng chữ ấy được giúp TN không Bác...Lại cảm ơn Bác lần nữa.
Chúc Bác luôn an vui!

Kính, flower 

Táo Ngọt

Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi 149077729  Chào bạn Táo Ngọt!

Ý kiến đó là của Trưởng Lão Thiên Vương, Admin chỉ nghe lệnh mà làm việc thôi.  Nên bạn muốn đổi màu, đổi kích thước...v...v...của những chữ đó thì Admin có thể giúp bạn được.  Còn muốn xóa bỏ thì xin bạn vui lòng hỏi thẳng Trưởng Lão Thiên Vương nhé! Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi 1209423382

Mà không riêng gì một mình bạn đâu mà bạn ngại, cả Bang Chủ Ngôi Sao Biếc cũng có nữa mà!  Mà bạn cũng không cần phải ngại vì Admin thấy bạn và Bang Chủ rất xứng đáng được ghi nhận như vậy.  Bang Chủ không phản đối thì bạn cứ tự nhiên luôn nhé!

Trân trọng kính chào,Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi 4274319079
Chân Tâm Phật Tử

Admin
Admin

https://chantamphattu.forumvi.com

Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi Empty Thành Viên Giao Lưu, Chào Hỏi

Bài gửi by Quốc Cường Thu Jul 25, 2013 10:45 pm

Kính chào thầy và các bạn!
Nhờ thầy chỉ dẫn con đã vào được nhà rồi hê hê...vui quá!

Kính chúc thầy và các bạn luôn mạnh khỏe vui tươi!
Quốc Cường
Quốc Cường
Thành Viên

Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi Empty Ngọc Nhường

Bài gửi by Ngoc Nhuong 1975 Fri Jul 26, 2013 2:54 pm

I love you Gửi GĐ PTCT

Mình là Ngọc Nhường đây!  Mình đi lạc xa nhà quá, may nhờ Táo Ngọt dẫn dắt về đây.  Xin chào cả nhà!  

Chúc Thầy Thiên Vương cùng đại gia đình CTPT an lạc cát tường nhé!  Mong mọi người đón nhận Ngọc Nhường nhé!  Bôn ba chìm nổi nhiều quá giờ Ngọc Nhường thương tích nhiều, gởi lời tới ByPhương, Anh Langduthegioitaba, Nicoxuhoadao cùng tất cả mọi người  Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy  

Bạn Ngọc Nhường mến!

Admin thêm dấu vào bài viết giúp bạn, là một hìnhh thức để biểu lộ sự hoan nghênh chào đón bạn đến với trang nhà Chân Tâm Phật Tử này!

Chúc bạn vạn sự may mắn! Bạn Bè Giao Lưu - Chào Hỏi 456225171 

Trân trọng kính chào!

Chân Tâm Phật Tử
Ngoc Nhuong 1975
Ngoc Nhuong 1975
Thành Viên

Bài gửi by Ngoc Nhuong 1975 Fri Jul 26, 2013 11:20 pm

Ngọc Nh cảm on Admin
Ngoc Nhuong 1975
Ngoc Nhuong 1975
Thành Viên

Bài gửi by Quốc Cường Sat Jul 27, 2013 8:27 am

Tuần nay QC thất nghiệp dài dài , lý do là người ta múc đất lên để làm lại đường; lại làm vào thời điểm cuối tháng 6 mùa ngâu ,nên đường càng nát bét. Khiến cho Tri Âm Quán phải đóng cửa đến nay vẫn chưa thể thi công tiếp được, kiểu này Tri Âm chắc phải ngồi chơi xơi nước cỡ một tháng .

Bá Sao đâu rồi? xem tổ chức cho QC đi buôn dưa lê đê? há há...
Quốc Cường
Quốc Cường
Thành Viên

Bài gửi by Thiên Vương Sat Jul 27, 2013 10:23 pm

Hoan nghênh bạn Ngọc Nhường và bạn Quốc Cường tìm được địa chỉ về nhà nhé! :-)  

Tự nhiên gặp 2 bạn cùng 1 lúc, bạn Ngọc Nhường thì kêu là bị thương đầy mình, còn bạn Quốc Cường lại sưu tầm bài viết khuyến khích việc học tập, khiến cho TV lại nhớ câu này, nay xin viết ra để khích lệ 2 bạn luôn nhé!

Ngọc Nhường:  Ngọc bất trác, bất thành khí!  Nghĩa là Ngọc tuy sẵn tánh quý báu, nhưng không được mài giũa thì cũng không thành vật có thể sử dụng được.  Mà mài giũa, đẽo gọt...thì dĩ nhiên phải thương tích đầy mình rồi đó mà, phải không bạn? :-)

Quốc Cường:  Nhân bất học, bất tri lý!  Người không học thì không biết được đạo lý ở đời, vì thế mà sẽ giống như con ngựa không cương, con thuyền không lái, không biết đúng sai, phải trái là gì cả, phải không bạn? :-)

Hy vọng rằng với 2 câu trên, bạn Ngọc Nhường sẽ tiếp tục phát huy tinh thần "nhường ngọc" để giúp đời, bất kể thương tích bao nhiêu cũng mặc, vì càng thương tích thì càng khắc ghi được công đức, tạo được nhiều phước báu cho tương lai của mình.  Và bạn Quốc Cường sẽ tiếp tục góp nhặt cát đá mà khuyến khích mọi người cùng nhau học, học nữa, học mãi....nhé! :-)

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Tuệ Quang Sun Jul 28, 2013 6:22 am

Hú hú ... Út byphuong !

Cảm ơn Út nhiều nha. Gia đình TQ vẫn khỏe ạ. Hôm nào Út về ghé qua nhà TQ chơi nha. TQ giờ ngon lành lắm Út ơi, về đến nhà là tắt máy liền, ra đường là phải online 3G và bật thiết bị " giám sát hành trình" nữa  Smile

Không biết ở " bển" Út có được như vậy không ...

Út làm thơ và tán gái cũng rất sâu sắc nhưng lại thích đá banh rùi ...
Thôi thì Út làm tặng thuongnhotrangian một đoạn gọi là... đi Út. Đại thể như là :

Hôm qua ngắm cỏ ven đường
Thấy bông hoa đẹp anh nhường tặng em ... Smile

Hoặc là :

Cư trần lạc đạo thả ... tùm lum
Thương nhớ trần gian tới lượm giùm...?
Thanh mai - Trúc mã lên giai ngẫu ...?

Hay là
.
.

Ngóng Út...
.
..
...
cỏ xanh um!  Smile

Kính bái !
Tuệ Quang
Tuệ Quang
Thành Viên

Bài gửi by Táo Ngọt Mon Jul 29, 2013 5:24 pm

Chèn ui, phải nói đó nhen.... TQ nhả ngọc phun châu, văn thơ lai láng... giá mà mình cũng làm được thơ là TN "nhảy dzô" đối khẩu với TQ liền, Út ui ra tay liền đi Út! Tặng Út lấy tinh thần nè cherry cherry  cherry 
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Thiên Vương Mon Jul 29, 2013 11:03 pm

Táo Ngọt đã viết:[size=18]Chèn ui, phải nói đó nhen.... TQ nhả ngọc phun châu, văn thơ lai láng... giá mà mình cũng làm được thơ là TN "nhảy dzô" đối khẩu với TQ liền, Út ui ra tay liền đi Út! Tặng Út lấy tinh thần nè cherry cherry  cherry 

Phải công nhận trong gia đình chúng ta bạn Tuệ Quang là một trong những người có tài ...lộng bút...nhất!  

Hôm qua ngắm cỏ ven đường
Thấy bông hoa đẹp, anh nhường tặng em...

Các bạn thấy không, ngắm cảnh mà thấy hoa là chuyện tầm thường, Tuệ Quang ngắm ...cỏ...mà thấy ...hoa, mà lại là hoa đẹp nữa mới tài chứ ha! :-)

Mà không biết bạn Tuệ Quang có phải người Bắc hay không mà lại có thể viết như thế này nhỉ?

Thanh mai, trúc mã...lên...giai ngẫu.

Hình như chỉ có người Bắc mới được quyền dùng "lên" thay cho "nên" mà, phải vậy không TQ? :-)

Cuối cùng thì TV có lời khuyên, 2 đoạn thơ trên tuyệt đối không được đi chung với nhau bạn nhé!  Nếu không người ta xem xong lại nhớ thời mới giải phóng, khi mà xe khách thường dừng...ven đường...cho người ta...thả tùm lum...thì ngại lắm nha TQ! :-)

Còn bạn Táo tặng trái gì mà giống...trái lựu đạn...quá, làm sao mà bạn Út dám nhận chứ hả? :-)   Khi trích lại thì mới thấy nội dung 3 trái này là 3 trái ...cherry.  Xem ra chắc phải nhờ bạn Admin kiếm về cho 1 ít hoa quả để mọi người tặng nhau cho khí thế nhé!  Chứ xem mấy cái smileys mọi người dùng sao mà thấy giống ...khủng bố ...quá! :-)

VD:  Sợ tui không? cherry cherry cherry   =>  Dạ em xin ...đầu hàng! cheers 

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Tuệ Quang Tue Jul 30, 2013 7:52 am

Hú hú Út ơi. Ở đây ai cũng nghiêm hết chỉ có Út với TQ là ham vui thôi ... TQ vui vui chút nha Út. Có gì không phải Út bỏ qua nhé nhé! ... Smile

Được sửa bởi Tuệ Quang ngày Tue Jul 30, 2013 8:13 am; sửa lần 1. (Reason for editing : Tên đã bắn rùi.)
Tuệ Quang
Tuệ Quang
Thành Viên

Bài gửi by Tuệ Quang Tue Jul 30, 2013 8:00 am

Ha ha ... Đúng đó Thầy ơi. Cứ vội vội ... vui vui ... là bản chất nông dân củ chuối của "nó" lại trở về nguyên bản Thầy ạ. Smile là lá na ... lên hay không nên Smile)

Lâu lâu cũng tung hứng với Út byphuong cho vui vui ạ. Nghiêm quá Út lại buồn. Út đang muốn trở lại tuổi thơ ... phải không Út ?

Kính bái Út!

rendeer  TQ rendeer 
Tuệ Quang
Tuệ Quang
Thành Viên

Bài gửi by Cuoi_Chu Tue Jul 30, 2013 2:53 pm

Con kính chào Thầy, các Anh Chị & các Bạn.
Phải lâu lắm rồi cuoichu mới tham gia lại diễn đàn để được chia sẻ cùng GĐPTCT ta, thực ra thì cc vẫn thường đọc bài của mọi người bên HTT nhưng chỉ là không được viết lại thôi, hihi.
Nay nhà mình có nhà mới rồi, được chuyện trò cùng mọi người thật là thích, nhưng mà cc không biết bắt đầu từ đâu cả, với lại dường như cc cũng chẳng có gì mới để kể cả, hihi.
Thôi thì cho phép cc đặt cục gạch ngồi hóng ở đây đã nhé!
Cám ơn Thầy đã tạo sân chơi mới cho gia đình ta.

Cuoi_Chu
Thành Viên

Bài gửi by thanhnha Wed Jul 31, 2013 1:30 pm

Thân tặng Chân Tâm Phật Tử

(Em mới học làm thơ, lời lẽ còn vụng về, ý tứ nông cạn, mong thầy và các bạn đừng cười nhé !)

Mở đời

Đá kia ai xếp nên hòn,
Méo thì cũng đẹp mà tròn cũng xinh.
Thương người giúp đỡ tận tình,
Viên dung tâm ý, ta mình cùng nhau
Tranh đua từ thiện trước sau,
Sâu dày, nông cạn, chớ hầu khen chê .
Chẻ chia san sẻ mọi bề,
Đó là tôn chỉ bạn bè Chân Tâm.

*Hè 2013

thanhnha
Thành Viên

Bài gửi by Tuệ Quang Wed Jul 31, 2013 1:49 pm

Ơ đạo hữu Thanhnha có phong cách làm thơ giống thầy Nhược Thủy nhà ta quá à ...
Rất hân hạnh chào đón nhà thơ Thanhnha!
Tuệ Quang
Tuệ Quang
Thành Viên

Bài gửi by Tuệ Quang Wed Jul 31, 2013 1:55 pm

Kính mừng anh Cuoi_Chu ( Cuổi Chú) !

Rất hân hạnh được lót gạch ngồi chung với anh ạ!
Anh cứ làm thơ giống như đạo hữu Thanhnha là vui rồi ạ.

Kính!
Tuệ Quang
Tuệ Quang
Thành Viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 4 trang 1, 2, 3, 4  Next

- Similar topics