CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG

HuuDuc
Ngôi Sao Biếc
Thiên Vương
Phương Ưu Việt
Cuoi_Chu
67890000
Phambanglinh
11 posters

Trang 1 trong tổng số 5 trang 1, 2, 3, 4, 5  Next

Go down

CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG Empty CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG

Bài gửi by phaolon Wed Dec 24, 2014 3:52 pm

Kính chào thầy TV và các bạn
Xuân mới sắp về GDPTCT chúng ta mang áo ấm cho em chia sẻ cho các cháu ở trường tiểu học tân sơn1 lục ngạn bắc giang
Trường nằm ở vùng sâu vùng xa đi lại khó khăn cách thị trấn chũ trên 40km
Trường tiểu học mòngB có 60 học sinh từ lớp 1 đến lớp 4 và 4 thầy cô giáo trường tiểu học đồng mấm bên cạnh có 40 cháu
Trong đó có 18 cháu có hoàn cảnh khó khăn gd thuộc hộ nghèo
Người dân ở khu vực này còn nghèo khó khăn cần giúp đỡ
Kính mong thầy TV và các bạn trong GDPTCT giúp đỡ
ADI ĐÀ PHẬT

phaolon
Thành Viên

CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG Empty Re: CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG

Bài gửi by Phambanglinh Thu Dec 25, 2014 4:41 pm

Em chào Thầy và các anh chị em.
Em xin ủng hộ chương trình 2 triệu đồng.
Cảm ân anh Pháo đã lên chương trình giúp đỡ các em nhỏ vùng cao, rất mong Thầy và các anh chị em gia đình mình ủng hộ cho chương trình này.
Phambanglinh
Phambanglinh
Thành Viên

CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG Empty Re: CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG

Bài gửi by phaolon Thu Dec 25, 2014 5:05 pm

Cảm ơn banglinh nhiều nhé

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by 67890000 Thu Dec 25, 2014 5:51 pm

Em cũng xin được góp 500k cho chương trình này ạ .
Tiếc là ko có nhiều hơn.
67890000
67890000
Thành Viên

Bài gửi by phaolon Thu Dec 25, 2014 6:44 pm

Thay mặt các cháu tiểu học vùng cao cảm ơn tấm lòng các bạn đã giúp đỡ

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by Cuoi_Chu Fri Dec 26, 2014 9:06 am

Hóng & hóng, heheee.
CC

Cuoi_Chu
Thành Viên

Bài gửi by Phương Ưu Việt Fri Dec 26, 2014 10:12 pm

Nam mô A di đà Phật!
Em là thành viên mới, mới tham gia nhà mình được 1 tuần thôi, đã tham gia 1 lần cùng đoàn nhà mình đi Viện Nhi đợt vừa rồi. Em là mẹ đơn thân, 2 mẹ con thuê nhà và sống ở HN, cuộc sống dù còn nhiều vất vả lo toan nhưng em vẫn muốn góp 1 phần nhỏ bé sức mình để các cháu đỡ lạnh. Em góp 200k ạ.
A di đà Phật!

Phương Ưu Việt
Thành Viên

Bài gửi by phaolon Fri Dec 26, 2014 10:39 pm

Cảm ơn tấm lòng phương ưu việt chia sẻ cho các cháu

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by Thiên Vương Sat Dec 27, 2014 1:32 am

phaolon đã viết:Kính chào thầy TV và các bạn
Xuân mới sắp về GDPTCT chúng ta mang áo ấm cho em chia sẻ cho các cháu ở trường tiểu học tân sơn1 lục ngạn bắc giang
Trường nằm ở vùng sâu vùng xa đi lại khó khăn cách thị trấn chũ trên 40km
Trường tiểu học mòngB có 60 học sinh từ lớp 1 đến lớp 4 và 4 thầy cô giáo trường tiểu học đồng mấm bên cạnh có 40 cháu
Trong đó có 18 cháu có hoàn cảnh khó khăn gd thuộc hộ nghèo
Người dân ở khu vực này còn nghèo khó khăn cần giúp đỡ
Kính mong thầy TV và các bạn trong GDPTCT giúp đỡ
ADI ĐÀ PHẬT

Trước hết xin cảm ơn bạn Pháo Lớn và bạn Sao đã quyết tâm tiếp tục thực hiện chương trình này nhé!

Kế đến, TV xin có vài ý nhỏ về chương trình như sau:

1/ Nhờ bạn Pháo và bạn Sao phối hợp với nhau để ấn định 1 ngày dự định sẽ thực hiện chương trình.  Khi có ngày ấn định rồi thì đưa lên đây cho mọi người biết nhé!

2/ Bạn Pháo vào đó quan sát rồi, vậy có thể cho TV và các bạn ở đây biết rõ hơn, cụ thể hơn về tình hình trong ấy được không?

3/ Bạn cho biết trường tiểu học Mòng B có 60 học sinh từ lớp 1 đến lớp 4, và có 4 cô giáo, vậy trường tiểu học kế bên có mấy cô giáo?  Và học sinh ở độ tuổi từ lớp mấy tới lớp mấy?

4/ Ngoài việc dự định tặng áo ấm cho các học sinh, các bạn có dự định tặng thêm gì không?  Và trong ấy thì người dân, học sinh, cô giáo thiếu gì, cần gì nhất?

Theo TV nghĩ thì nếu đã thực hiện chương trình như vầy, chúng ta nên tặng quà cho cả 2 trường (100 học sinh) và cũng nên có quà cho các cô giáo nữa nhé!

Ngoài ra, nếu được nhờ các bạn tặng luôn cả mũ (nón), và giày dép cho các học sinh nữa nhé!  Nhất là nhờ bạn Sao và Dạ Minh Châu mua giúp cho các học sinh tập vở và bút viết nữa nhé!

Bạn Pháo xem nếu tặng gạo thì bà con có quý không?  Và chương trình mình có cáng đáng được không nhé!  Nếu được thì TV dự kiến chúng ta sẽ tặng 1 tấn gạo, chia ra mỗi học sinh 10 kg.

Nếu các bạn quyên góp các vật dụng để vào đó tặng, thì cho TV xin thêm sách vở, truyện tranh, đồ chơi...v...v...nữa nhé!  Cho người ta vừa gọn nhà, vừa mang lại niềm vui cho các cháu miền núi thì cố gắng dọn nhà cho kỹ 1 chút các bạn nhé! :-)

Nếu được, chúng ta sẽ có một món đồ chơi cho mỗi cháu, vậy nhờ bạn Pháo lấy kỹ danh sách học sinh để chúng ta biết có bao nhiêu cháu gái, bao nhiêu cháu trai mà chuẩn bị quà cho thích hợp nhé!

Phần quà cho các cô giáo thì nhờ các bạn nữ góp ý nhé!  

Tạm thời TV có bấy nhiêu, sau khi có thêm thông tin từ các bạn, TV sẽ tính tiếp nhé!  Trước mắt xin ủng hộ chương trình 5 triệu đồng táo chua nữa nhé! :-)  Chúc các bạn có chuyến đi thành công, mọi việc thuận lợi, và an toàn giao thông, đi đông về đủ nhé! :-)

...

* Bạn 67890000:  Bạn giúp được bao nhiêu hay bấy nhiêu, chủ yếu xuất phát từ chân tâm mà giúp là đủ, nhiều ít không quan trọng, nên không cần phải tiếc gì cả bạn nhé! :-)  Nhưng qua câu nói này, TV dự cảm rằng công việc của bạn và thu nhập của gia đình có phần kém đi rồi phải không?  Nếu không phải thì tốt, mà nếu phải thì mong bạn cũng vẫn kiên định mà lạc quan, đừng để ngoại cảnh tác động đến thiện tâm của mình mà lung lay, chùn bước nhé!  Bởi vì hạnh phúc nhất của kiếp người là ta ...có thể tạo phúc!  Bởi vì một khi sanh ra trong 5 nẻo luân hồi khác thì chúng ta đã không còn cơ hội tạo phúc được nữa!  Hãy nhớ và trân trọng từng phút, từng giây của kiếp sống làm người này các bạn nhé!...

Mong rằng với những việc phước báu mà bạn đã từng tạo ra, sẽ là mối duyên lành, sớm kết trái tạo thành thục quả, giúp vượt qua mọi gian khó ở đời!...

* Bạn Phương Ưu Việt:  Hoan nghênh bạn đến tham gia cùng gia đình Chân Tâm Phật Tử nhé!  Chúc bạn có nhiều niềm vui và lợi ích trong đời sống cũng như trong tâm hồn khi giao lưu, học hỏi cùng các bạn ở đây, nhất là khi cộng tác cùng mọi người trên mọi nẻo đường vị tha hành thiện bạn nhé! :-)

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Cuoi_Chu Sat Dec 27, 2014 9:47 am

Cám ơn Thầy, các ACE & các bạn.
Em xin ủng hộ các cháu 500 ngàn & mua mở hàng 500 ngàn táo chua nhé!

Cuoi_Chu
Thành Viên

Bài gửi by phaolon Sat Dec 27, 2014 11:11 am

Phaolon cảm ơn lời chỉ dạy của thầy TV và các bạn
Pl sẽ thực hiện luôn những điều thầy dẫn và đưa lên để thày và các bạn tham khảo
Chương trình này cả GDPTCT cùng chung tay giúp sức
Theo pl lên cho các cháu ngoài áo ấm ra muỗi cháu cho thêm 1 đôi ủng 1 đôi tất và vở viết bút
Thầy & các bạn góp ý
Phaolon góp vào chương trình 500k
Mua táo của thầy 500k ạ

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by phaolon Sat Dec 27, 2014 1:16 pm

2 trường có 4 thầy giáo 4 cô giáo
Các bạn đóng góp cho chương trình xin chuyển tiền cho chị NSB để chị thu chi
Phaolon kính

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Sun Dec 28, 2014 12:56 pm

DANH SÁCH THẦY BẠN ĐÓNG GÓP CHO ĐỢT TỪ THIỆN ĐẦU NĂM MỚI 2015- " ÁO ẤM VÙNG CAO CHO EM " CỦA GIA ĐÌNH PHẬT TỬ CHÂN TÂM.
1 / Thầy Thiên Vương 3 triệu đồng( Cao Thu Tra mua táo chua 1 tr+ 500 ngàn Cuoi Chu mua táo chua + 500 ngàn bán táo chua cho Pháo Lớn, + 1 triệu đồng Nsb mua táo chua cho thầy)
2/ Cuoi_Chu 500 ngàn ( đăng ký trong chantamphattu)
3/ Út Phuong Tran 3 triệu đồng.
4/ Bùi Anh Cường 500 ngàn.
5/ Quang Phan ( Ong Địa) 200 USD ( Đã gửi tiền về ngày 24/ tháng 12)
6/ Nsb 1 triệu đồng.
7/ Phương Ưu Việt 200 ngàn ( đăng ký trong chantamphattu)
8/ 67890000 500 ngàn ( đăng ký trong chantamphattu)
9/ Bằng Linh Phạm Diệu Thuý 2 triệu đồng ( Đăng ký trong chantamphattu)
10/ Pháo Lớn Quanghung 500 ngàn đồng
11/ Tre Viet Nam 100 kg gạo ( đổi Táo chua cho thầy TV  )....
12 Nhà Hảo tâm ( thông qua Quang Phan, mua gạo cho 18 cháu đặc biệt nghèo) 200 USD ( Đã nhận cách đây 5 phút )
13/ HuuDuc Nguyễn Đức Thịnh 500 ngàn.
14/ Bạn Giang Vu 500 ngàn.
15/ 2 Bạn Nho Văn Thành + Bùi Nga 500 ngàn.
16/ 2 bạn Nam Kha + Bùi Quỳnh Hoa 500 ngàn.

Mọi sự chung sức đợt này xin các bạn gửi vào TK của Nsb như cũ Ngô Thanh Ngân 103 210 103 560 15 Chi nhánh Bắc Linh Đàm ,Ngân Hàng Techcombank Hà Nội.
Nsb sẽ đi thu gom những đăng ký của các bạn cho đợt từ thiện vùng núi Lục Ngạn vào đây và trong chantamphattu cho gọn gàng. Nsb nhận được tiền của ai gửi vào tài khoản, Nsb sẽ lập tức thông báo ngay vào đây. Xin trân trọng cảm ơn các bạn, các thầy rất nhiều ạ. Chúng ta hãy đón chào một năm mới 2015 và kết thúc một năm âm lịch bằng một đợt từ thiện cho các cháu và đồng bào vùng núi đói rét. Đói lắm , rét lắm. Như vùng chỗ anh Lâm Văn Phú bố cháu Lâm Đức Việt ấy( Cách trường chúng ta sẽ từ thiện 7km ), đói khổ! Vẫn nhà vách đất và chưa có điện lưới vào đến đó. Bớt ra một chút giúp cho họ cũng chẳng vì thế mà nghèo đi, tâm hoan hỉ đến với một năm mới, sẽ nhiều may mắn cho mỗi người và gia đình. Pháo Lớn cố gắng nhé. tên 2 trường đó, xã, huyện, danh sách học sinh thầy cô, nhất là danh sách 18 cháu đặc biệt khổ, hình ảnh của trường, của hs, buổi làm việc tiền trạm sắp tới của PL với trường phải tường trình cặn kẽ nhé, không là lại bị thầy chu chéo đấy nha ....là những điều PL phải làm nhé. Thầy cô trong đó cũng nghèo khổ lắm đấy, chúng ta sẽ giúp luôn cho thầy cô nhé.
Nsb vừa chat với Ongdia Quang Phan, Ông Địa , ngoài gạo , áo ấm ra, OĐ muốn chúng ta mua thêm 100 khăn len cho học sinh, Mũ len, thầy Thiên Vương viết trong chantamphattu là sách bút, 1 tấn gạo....
Nsb sẽ tùy vào số tiền chúng ta đóng góp mà định lượng thêm nhưng gì mà thầy và bạn Quang Phan Ông Địa mong muốn cho các cháu. Tấm lòng của mọi người thật tốt quá...
Kính. Nsb-
Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bang Chủ - Leader THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bài gửi by phaolon Sun Dec 28, 2014 5:29 pm

Con kính chào thầy TV và các bạn
Theo chỉ dẫn của thầy pl đã đi tiền trạm tại trường tiểu học mà chương trình áo ấm cho em chúng ta đến
Hôm nay là chủ nhật không có hs đi học và thầy cô
Phaolon gặp được thầy ngô văn vinh là giáo viên của trường nhà ở gần trường cho biết hoàn cảnh và khó khăn và kê cho pl danh sách thầy cô giáo và số lượng hs
Và 18 cháu hoàn cảnh khó khăn khá chi tiết
Từ Đường chính đi vào trường khoảng 3km để xe ở bờ bên này đi đò sang trường .truong giống như một ốc đảo
Theo như thầy Vinh các cháu đi học khá khó khăn chủ yếu bằng thuyền trường thì mới được nhà nước tu bổ lên cũng đẹp hơn một chút
Pl có hỏi thầy ở đây khó khăn nhất của thầy cô là gì theo chỉ dẫn của thầy... thầy vinh nói cần nhất là cái thuyền để thầy cô và học sinh đi lại
Phaolon có chụp một số ảnh và đường vào trường nhưng chưa biết đưa lên. Máy tính của pl không gõ được chữ có dấu
Đây là danh sách thầy cô và học sinh

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Sun Dec 28, 2014 8:03 pm

Đây là hình ảnh trường tiểu học Tân sơn  số 1 mà Pháo Lớn vừa đi tiền trạm về đưa lên FB, Nsb chuyển sang phottobucket giúp Pháo Lớn và đưa vào đây ạ. Cảm ơn Pháo Lớn đã có thông tin về buổi tiền trạm.

CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 1496451_317684335101781_676182982381768825_o

CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10888721_317688985101316_2756931889785651090_n

CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 1403060_317686128434935_4832959435860086343_o

Đường vào trường :
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10885600_317689771767904_5559701417043723356_n
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10882157_317691701767711_1150111662473277823_n

Danh sách học sinh đặc biệt khó khăn và giáo viên của trường :
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10455182_317683108435237_8653846577229728188_n-1

Đường vào trường :
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 67390_317688655101349_2491721341180409546_n
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10891747_317690321767849_9096522275161133326_n
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10882157_317691701767711_1150111662473277823_n
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10628464_317691475101067_515489877068502740_n
Thầy giáo Ngô Văn Vinh của trường :
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10887296_317684438435104_4680998017786457437_o-2
Nhà dân :

CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10881919_317689595101255_907577796976711068_n
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10433694_317690575101157_8954698053654574883_n
Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bài gửi by Thiên Vương Mon Dec 29, 2014 2:47 am

Trước hết, xin cảm ân các bạn đã nhiệt tình hỗ trợ cho chương trình nhé!  Nhất là các bạn Sao, bạn Táo, bạn Cuoi_Chu, bạn Phao đã mua táo chua, và bạn Tuệ Quang đã giúp cho 1 tạ gạo.  Tuy nhiên, táo chua là táo chua, gạo là gạo, không đổi được đâu bạn TQ và bạn Sao nhé! :-)

Hiện tại, TV còn đang chờ câu trả lời của bạn Pháo về việc tặng gạo có hữu ích, có thiết thật và có khả thi không.  Có câu trả lời rồi thì TV mới bắt đầu nhận quyên góp cho 1 tấn gạo các bạn nhé!

Tiếp theo, qua tâm tư của thầy giáo và qua hình của bạn Pháo chụp về, TV có những suy nghĩ như sau, các bạn cùng xem xét rồi bổ sung thêm các ý khác nhé!

Đó là không biết dòng sông chia cách đôi bờ đến trường có hẹp như trong hình có chiếc xuồng hay không.  Nếu chỉ hẹp như thế thì làm luôn cái cầu bắc ngang có phải là tiện hơn và an toàn hơn không!  Vì tặng xuồng thì ai sẽ chèo?  Ai sẽ giữ gìn, bảo dưỡng...v..v...

TV tin rằng bạn Pháo sau chuyến đi vừa rồi chắc đã có số đt liên lạc với trường, nhờ bạn xác minh đoạn sông rộng hẹp ra sao, nếu hẹp như trong hình có chiếc xuồng thì đề nghị nhà trường tham khảo việc làm cầu xem tốn kém ra sao và khả thi hay không rồi ta sẽ theo đó mà giúp cho họ.

Còn nếu sông rộng, bắt buộc phải đi xuồng thì ai sẽ chèo?  Nếu giải quyết được vấn đề người chèo đưa đón thầy cô và học sinh thì khi ấy bạn nói với trường tìm hiểu thêm về loại xuồng họ muốn mua, và cho ta biết giá cả thế nào luôn nhé!  Nói chung, nếu tặng xuồng thì nhà trường sẽ tự tìm mua theo ý của họ, chúng ta chỉ giúp kinh phí để mua mà thôi.  Nhưng phải biết giá cả thế nào rồi mới hứa giúp hay không bạn Pháo nhé!  

Ngoài ra nhờ các bạn cũng tìm hiểu giúp xem mua xuồng ở đâu cho gần, và được giá tốt một chút!  Nếu mua thì nên mua loại xuồng composite, vừa nhẹ, về bền, vừa không bị rỉ sét như thuyền sắt trong hình, vừa không bị rò rỉ, thấm nước như các thuyền nan, thuyền gỗ.  Ở trong Nam thì mua dễ rồi, nhưng ngoài Bắc thì không biết thế nào, nhờ các bạn tìm hiểu giúp nhé!

Thứ nữa, nhờ bạn Pháo duyệt lại thông tin, cho biết có bao nhiêu nữ, bao nhiêu nam, rồi nhờ bạn Sao cùng các bạn khác của mình đặt mua giúp cho TV 100 đôi ủng + tất (riêng tất thì 400 đôi để cho các cháu thay đổi) theo độ tuổi và giới tính thích hợp.  

100 cái áo ấm cũng theo độ tuổi và giới tính thích hợp + 100 cái mũ.

Vì điều kiện đi học sang sông, nên đặt mua luôn 100 cái cặp cứu sinh cho các cháu được an toàn, nhất là vào mùa mưa bão, nước trên núi tràn về thì vô cùng nguy hiểm.  Trong mỗi cặp ta cho 5 cuốn vở + 5 bút chì + 1 hộp bút chì sáp.  Như vậy lại nhờ các bạn đặt mua 500 cuốn vở + 500 bút chì + 1 trăm hộp bút sáp nữa nhé!.

Về phần đôi ủng thì vì mang thường xuyên, nên nhờ các bạn mua cho loại tốt 1 chút.  Các bạn có thể trao đổi thêm với bạn Pháo và thầy cô ở trường để mua cho phù hợp.

Tạm thời nhờ bạn Sao đặt mua trước các thứ như vậy cho rộng thời gian mà tiện đóng gói.  Toàn bộ số tiền nếu thiếu bao nhiêu, nhờ bạn ứng giúp cho, TV sẽ bù lại sau bạn nhé!

Ngoài ra, nếu tới cuối chương trình mà không có ai cho đồ chơi thì nhờ các bạn mua tặng cho mỗi cháu gái 1 búp bê hoặc thú nhồi bông, và mỗi cháu trai 1 chiếc xe hay quà gì đó cho con trai các bạn nhé!

Chân thành cảm ân các bạn!  

...Thân mến,
-Thiên Vương-

*Bạn Sao:  Là tru tréo chứ không phải là ...chu chéo nhé! :-)  Tự nhiên TV cảm thấy mình giống con chó rồi đó!  Cảm ân bạn nhé! :-)

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by phaolon Mon Dec 29, 2014 10:28 am

Con kính thầy TV và các bạn
Con đã tìm hiểu tặng gạo rất quý thầy ạ
Còn trường nếu nước hồ lên như một ốc đảo sông xung quanh trường có chỗ rộng chỗ hẹp thầy a không làm cầu được cái thuyền là tiện dụng nhất
Còn bảo quản và sử dụng là các thầy có trách nhiệm
Còn thuyền ở khu vực đó cũng có sản xuất bằng sắt và gắn máy
To hay nhỏ thì tùy
Còn áo phao nổi thì vừa rồi có hội thanh niên việt nam tặng rồi thầy ạ
Con có hỏi qua 1 cái thuyền gắn máy chở được nhiều người cũng khá cao thầy ạ khoảng trên dưới 30 triệu đồng
Trong danh sách hs nam nữ bao nhiêu có rồi thày ạ
Theo pl cho thêm các cháu vở viết + bút + hộp bút là được
Áo ấm cứ chia 50 lớp 2v3 50 lớp 4v5 các cháu đến năm sau vẫn mặc được trường có từ lớp 1 đến 4
Pl kính thầy và các bạn cho ý kiến

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by Thiên Vương Mon Dec 29, 2014 12:34 pm

phaolon đã viết:Con kính thầy TV và các bạn
Con đã tìm hiểu tặng gạo rất quý thầy ạ
Còn trường nếu nước hồ lên như một ốc đảo sông xung quanh trường có chỗ rộng chỗ hẹp thầy a không làm cầu được cái thuyền là tiện dụng nhất
Còn bảo quản và sử dụng là các thầy có trách nhiệm
Còn thuyền ở khu vực đó cũng có sản xuất bằng sắt và gắn máy
To hay nhỏ thì tùy
Còn áo phao nổi thì vừa rồi có hội thanh niên việt nam tặng rồi thầy ạ
Con có hỏi qua 1 cái thuyền gắn máy chở được nhiều người cũng khá cao thầy ạ khoảng trên dưới 30 triệu đồng
Trong danh sách hs nam nữ bao nhiêu có rồi thày ạ
Theo pl cho thêm các cháu vở viết + bút + hộp bút là được
Áo ấm cứ chia 50 lớp 2v3 50 lớp 4v5 các cháu đến năm sau vẫn mặc được trường có từ lớp 1 đến 4
Pl kính thầy và các bạn cho ý kiến

Cảm ân bạn đã nhanh chóng báo tin. Về xuồng máy mà bạn hỏi kích thước ra sao, chở được bao nhiêu người, có thể xin họ cái hình được không?  Ngoài ra, họ còn có những kích thước, kiểu dáng khác không?  Máy bao nhiêu mã lực?  Chạy xăng hay dầu?  Và do ai sản xuất?  Nếu được bạn xin bảng giá cho các cỡ xuồng và bảng giá cho các cỡ máy, loại máy khác nhau luôn nhé!  Bước đầu theo TV thấy giá cả như vậy là hợp lý, và nếu các bạn đều nhất trí thì chúng ta cũng có thể tặng trường cái xuồng máy như vậy.  Chỉ có điều TV lo là trường có xuồng như vậy không biết có ảnh hưởng gì tới người đưa đò hay không? :-)

Về phần áo phao bạn nói đã được cho thì đó là áo phao hay cặp cứu sinh?  Vì dù có áo phao thì bình thường đâu có ai mặc đi học, mà ngày nào cũng phải qua sông, rủi ro xảy ra tai nạn thì chỉ có cặp cứu sinh là có thể cứu được các cháu, vì vậy TV mới đưa ra đề nghị như vậy đó!

Về phần gạo bạn nói như vậy thì TV chính thức tiếp nhận gạo các bạn đóng góp.  Tuy nhiên, nếu tặng xuồng thì sẽ không có gạo, và ngược lại, vậy nhờ các bạn cho ý kiến thêm về việc này nhé!

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Mon Dec 29, 2014 7:58 pm

Nsb bổ sung các bạn đóng góp đợt này :
17/Bạn Bố Khủng Long 200 ngàn.
18/Bạn Bạch Liên giúp 10 áo ấm lớp 4 = 350 ngàn.
19/ Bạn Dinh Hang = 300 ngàn.
20/ Bạn Hà = 300 ngàn ( anh trai Đinh Hằng)
Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bài gửi by phaolon Mon Dec 29, 2014 10:55 pm

Kính thầy TV và các bạn
Thuyền sản xuất tại lục ngạn kiểu mẫu k có nhiều lắp động cơ chạy dầu chở khoảng 20 đến 30 người
Ở đây dân và học sinh đi lại tự túc không có dịch vụ chở đò
Theo pl cái xuồng cũng thiết thực cho việc đi lại

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by Cuoi_Chu Tue Dec 30, 2014 8:53 am

Thường thì các cháu đi học có phải dùng đò ko anh? nếu vậy thì các cháu có phải trả tiền? Vì nếu có đò xong thì ngoài việc vận hành, bảo quản sẽ phải có chi phí mua dầu ... như vậy các cháu sẽ phải góp tiền. Mà theo như thông tin thì dân nghèo, vậy gia đình các cháu có cho tiền để góp hay vẫn đi học theo đường cũ cho tiết kiệm.
Về xây cầu thì em cũng đã hỏi qua, nói chung là rất phức tạp, đòi hỏi phải có khảo sát, thiết kế ... rất mất thời gian và chi phí phải là tiền tỷ ạ. Em e là quá sức nhà mình, hihii.
Khó quá, em cũng chẳng biết giải ntn, hihi.
Lại hóng vậy, em xin mua thêm 500 K táo chua nhé!
Em CC

Cuoi_Chu
Thành Viên

Bài gửi by phaolon Tue Dec 30, 2014 10:38 am

Các cháu đi học gần như tự đi bằng thuyền gỗ nhỏ tự chèo
Xây cầu k khả thi rất tốn gd mình không lo được
Còn đóng góp tiền mua dầu việc này mình cũng k biêt được

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Tue Dec 30, 2014 11:17 am

THÔNG BÁO NHANH

Thưa thầy và các bạn , 100 phần quà cho 100 cháu 2 trường tiểu học ở Tân sơn Lục Ngạn, Nsb tạm tính như sau ( và cũng là ý của Quang Phan). Mỗi xuất quà gồm :
1/ 1 áo ấm ( Bạch liên lo mua giúp nhé, 2.1.2015 là sản xuất xong phải không Bạch Liên , gửi cho Nsb số điện thoại của bạn nhé, để tiện liên lạc)
2/ 1 khăn len
3/ 2 đôi bít tất
4/ 1 mũ len
5/ 5 cuốn vở
6/ 5 bút chì.
7/ Bánh kẹo mỗi xuất quà 1 chút ( 1 triệu đồng bánh kẹo cho 100 xuất quà)

Còn lại mua gạo phải không thầy. Còn thuyền máy và việc xây cầu cho học sinh thì tính sau thầy ơi, từ từ thầy ạ, lực bất tòng tâm, có thể là chương trình dài hơi thầy ạ.

Nsb đã đi phố cổ Hà Nội hôm qua và có một số giá cả của 1 số mặt hàng cần mua, tuy nhiên vở viết và bút thì Nsb chưa hỏi được thầy ạ . Và đôi ủng ( tức là giày cao su chống nước ) thì Nsb nghĩ nên thôi món đó ạ, vì Nsb xem toàn ủng Trung Quốc thôi, rất là rởm và đắt. Nsb xem hàng này ở phố Nguyễn thiệp ( gần chợ đồng xuân)
Cảm ơn thầy và các bạn, Tạ ơn  Ongdia Quang Phan giàu lòng thương người và là mạnh thường quân của chương trình xưa nay ! Còn 270 kg gạo của mạnh thường quân thông qua ban Quang Phan ) thì đồng ý sát nhập 270 kg gạo này vào 1 tấn gạo của thầy rồi ạ. Nsb sẽ báo giá như sau những hàng Nsb đã biết .

Đợt từ thiện miền núi , Nsb và các bạn định tổ chức vào cuối năm âm lịch, tức là sát tết âm lịch như thường lệ, nhưng đợt này tổ chức sớm hơn vì có Út Phương Trần về nước, Nsb muốn Út tham gia cùng chúng ta 1 chuyến và để Tết âm lịch không cập rập, các cháu cũng được áo ấm, khăn ấm sớm hơn, đỡ rét. Vì Út là một troing nhưng người bạn , một mạnh thường quân trong GĐPT CT, rất hiền hậu nhân ái. 6 năm nay không một chương trình nào là Út không tham gia với số tiền tương đối lớn , dù thu nhập của Út cũng rất khiêm tốn nơi đất khách quê người. Vậy mong chúng ta đón chào Út nhé. Tổng chỉ huy chương trình thực tế : Pháo Lớn , Tổng chỉ huy điều khiển từ xa : Thầy Thiên Vương Very Happy, Phó tổng thu chi thị giả Nsb Very Happy, kế toán cộng giúp số tiền đăng ký Bùi Nga (thị giả của Nsb:D, người iu Van nho ) Very Happy, phụ trách liên hệ mua giúp áo ấm  hoa sen trắng  Bạch Liên  Very Happy

Kính báo.
Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bài gửi by Cuoi_Chu Tue Dec 30, 2014 2:51 pm

Bọn em cũng đã có 1 số lần làm hỗ trợ học sinh vũng cao, lúc đầu cũng có làm ủng nhưng thấy không hiệu quả. Sau đó chuyển qua giày (VNXK, có bạn giúp cho với giá rẻ), nhưng cũng thấy là không hiệu quả bằng dép (tổ ong), mua loại tốt các cháu dùng được quanh năm và rất bền ạ.
Về thực hiện chương trình em cũng có ý kiến luôn là nên làm ngày cuối tuần để nhiều anh em có thể tham gia được. Bản thân em cũng chỉ tham gia được ngày cuối tuần thôi, còn ngày trong tuần thì trong thời gian này em không nghỉ được ạ.
Hóng tiếp, hehee.
CC

Cuoi_Chu
Thành Viên

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Tue Dec 30, 2014 3:03 pm

Thưa thầy , đây là hình ảnh thuyền máy mà Pháo Lớn nhờ Nsb đưa vào đây thầy xem xét ạ:
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10891582_318159298387618_8662551921964076153_n

Còn đây là con đường vào trường tiểu học Tân sơn đi qua đấy ạ:
CHƯƠNG TRÌNH ÁO ẤM CHO EM VÙNG CAO LỤC NGẠN BẮC GIANG 10882381_318159345054280_3484923256612275207_n

Về thuyền máy, vì số tiền đóng góp còn chưa đủ nên chat với bạn Ông Địa ( Quang Phan) bạn ấy có ý kiến thế này, Nsb gửi thầy đọc ạ :

Ông Địa "  cai thuyen nay= OD du tinh thang 6/2015 se phat dong chuong trinh cho toi thang 8/2015 ( Khoang 40 trieu dongvn) GDPTCT.   ...se tang vao dip thang 9 cho cac em hs di hoc

Luc dau OD tinh tang rieng cai thuyen cho truong hoc nay...bay gio da nua nam roi , con 5 thang nua la nghi he.....phai doi tuu truong vao nam moi , thi lam dc - chung tay voi GDPTCT thi moi co y nghia. "

Nsb " Uh, đúng rồi, OĐ tính toán giống thầy TV quá. Đúng. "

OĐ : "coi vay thoi gian qua mau lam....."

Thầy ạ, mai Nsb hỏi giá vở , bút chì và Nsb quên mất, hỏi cả giá cặp sách cứu sinh nữa thầy nhé. Giờ Nsb mới biết có cặp sách là cặp sách cứu sinh nữa kia thầy ạ. À, Nsb cũng sẽ hỏi giá dép tổ ong theo ý của Ông Địa và Cười _Chu   ở trên nữa, tí nữa thì quan liêu Very Happy

Cũng tiện đây, Nsb xin bổ sung tình hình cháu bé Lâm Đức Việt , bố cháu gọi điện cho Nsb ngày hôm qua, báo cho Nsb biết cháu đã được chuyển ra khỏi phòng hồi sức cấp cứu, vào phòng điều trị tự nguyện. Như vậy là một bước biến chuyển lớn trong điều trị sau khi có tiền của chúng ta tiếp tế hôm 21.12.2015 , có tiền vào nó khác đấy ạ. Có rất nhiều trường hợp tương tự như cháu Lâm Đức Việt, vì ko có tiền là phải ôm nhau về quê chờ chết đấy thầy ạ, họ không trông vào đâu được. Đó là một thực tế có thật ở viện nhi ạ.

Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 5 trang 1, 2, 3, 4, 5  Next

- Similar topics