CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014

Admin
Cuoi_Chu
byphuong
67890000
Thiên Vương
Quốc Cường
10 posters

Trang 4 trong tổng số 4 trang Previous  1, 2, 3, 4

Go down

CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014 - Page 4 Empty Re: CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Sat Jan 18, 2014 3:44 pm

Quốc Cường đã viết:Tren nay may dien em vao bang DT
Hộp nhỏ thế thi chi sang gi lam gui lên Chu duoc ma

Vừa nhét cố lên xe con, chạy sang Gia Lâm gửi, không dám đi cầu Thanh Trì vì sợ lạc đi thẳng Bắc Ninh, nên đi đường Giải Phóng , định qua Cầu Chương dương sang Gia Lâm gửi như Pháo Lớn nói, gửi xe khách đi Chũ.. Nhưng chạy xe đến Giáp Bát lại nghĩ, thế này để ghế sau vừa đủ, thôi quay về, sẽ gọi cho Diệu Bạch nói với ông xã thôi để dịp khác tham gia với GĐPT Ct vậy.
Thế là quay xe về nhà.
Thế là một chú Công An trắng trẻo đẹp giai, khoảng 22 tuổi tuýt còi.
Tạt xe lề đường, quay ra chú công an. Chú công an giơ tay chào theo kiểu lượng lượng vũ trang, Nsb cũng tất tưởi chảo lại theo kiểu vũ trang " Chào đồng chí " Very Happy. Vâng, chào đồng chí, Nsb chào lại Very Happy.
- Đồng chí quay đầu xe sai, chỗ đó không phải chỗ quay đầu xe, đồng chí cho xem giấy tờ xe.
- Vâng, đồng chí chờ một tí Very Happy
Nsb lục ví lấy cái bằng lái ra trình.
- Thưa đồng chí, tôi tôi chỉ có giấy này, giấy tờ xe quên ở nhà rồi.
- Vậy cô mắc 3 lỗi : một là quay đầu xe sai nơi qui định, hai là không đem giấy tờ xe, ba là xe cô chở hàng hóa sai qui định. Xe cô chở hàng gì vậy? ( đ/c công an thay đổi cách xưng hô)
- Vâng, mong em bỏ qua cho tôi, chỗ hàng hóa kia là một số quần áo cũ , tôi định chuyển ra bến xe để gửi lên miền núi cho bà con nghèo ạ.
- Cô định chuyển vùng nào.
- Dạ, Lục Ngạn ạ.
-Cô làm nghề gì?
- Tôi giáo viên Very Happy( Cứ nói đến giáo viên thì tức là nói sự nghèo, nên ko có tiền đâu Very Happy)
-Thôi em tha cho cô đi để cô gửi cho sớm , kịp sáng mai làm từ thiện ở trên đó?
- Vâng, cô đi đi.
- Cám ơn em nhé.
Chú CA trả lại bằng lái xe cho Nsb. Vì sợ bị giữ giấy tờ ( dăng ký xe) , nên hôm nay nói dối để quên giấy tờ ở nhà Very Happy
Trời, chưa bao giờ thấy một cảnh sát giao thông tốt như thế, nhanh gọn như thế. Nghe thấy đi từ thiện bà con ngheò một cái là tha ngay cho Very Happy
Về đến siêu thị Rosa, dừng lại mua một cái bánh mì kẹp nóng hổi đem về ăn Very Happy. Trong lúc mua bánh mì tranh thủ gọi cho QC biết quyết định như thế. Tối sẽ gọi điện cho Diệu Bạch, nói như vậy cho phu quân thông cảm vậy. Hẹn dịp khác vậy.
Mai Pheo lái xe nhé Very Happy, dậy sớm nhé.
Kính. Nsb-
Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bang Chủ - Leader THÀNH VIÊN ƯU TÚ

CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014 - Page 4 Empty Re: CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014

Bài gửi by Quốc Cường Sat Jan 18, 2014 6:17 pm

Hic,bang trường nương nhờ sức mạnh từ bi của TAM BẢO đã hàng phục được chư vị rồi.

Xin chúc mừng bang trưởng! Very Happy 
Quốc Cường
Quốc Cường
Thành Viên

Bài gửi by Quốc Cường Sat Jan 18, 2014 6:58 pm

Đúng như dự tính của chương trình, 8h30p sáng nay ngày 18/1 /2014 (18 tháng chạp năm Qúy Tỵ)

Tại UBND TT Chũ 20 hộ nghèo đã đến tương đối đông đủ chỉ còn 3 hộ là đến muộn.

Với sự chứng kiến của các đồng chí thay  cho các ban nghành chính quyền địa phương và đông đủ bà con,cô, bác.. . Đã cộng tác với Chương trình trân trọng trao tặng các phần quà tết tới tận tay người nghèo; trong không khí hết sức gần gũi, thoải mái, đầm ấm, nghĩa tình vô cùng thắm thiết và thân thiện...

Thay mặt cho những người làm chương trình cảm ơn thầy Thiên Vương các bạn Chân Tâm Phật Tử, hiền hữu tri thức, anh chị em xa gần, đã cỗ vũ góp công góp của cho chương trình thành hiện thực.

Cảm ơn quý vị thay mặt chính quyền địa phương đã nhiệt tình cộng tác, tạo điều kiện thuận lợi để cho chương trình giao lưu gặp mặt, chia sẻ được với các hộ nghèo.

Cảm ơn tất cả bà con đã tới dự đông đủ giúp cho chương trình được thành tựu thiện nguyện của mọi người.

Kính chúc thầy Thiên Vương các bạn Chân Tâm Phật Tử, quý  hiền hữu tri thức, anh chị em xa gần cùng toàn thể bà con cô bác..đón năm mới Giáp Ngọ 2014 sức khỏe dồi dào có nhiều niềm vui thành công mới,  gia đình an khang thịnh vượng!

Vậy là chương trình đã hoàn thành bước khởi đầu.
Hẹn gặp các bạn vào ngày mai 19/1 tại xã HỘ ĐÁP.

Trân trọng cảm ơn.
Qc

TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014
Được thực hiện tại 2 địa điểm:

1-UBNDTT Chũ 8h30 thứ bẩy ngày 18/1 (18 tháng chạp) tặng 20 suất quà

2-UBND Xã Hộ Đáp 9h30 chủ nhật ngày 19/1 (19 tháng chạp) tặng 80 suất quà

Tổng hợp danh sách đóng góp được số tiền là 31.500.000 đ (31 triệu 5 trăm ngàn đồng)

Mỗi phần quà trị giá 300.000đ (3 trăm ngàn) 1 phần quà gồm có 7kg gạo nếp cái hoa vàng + 1kg đỗ xanh bỏ vỏ +1 phong lỳ xỳ 100.000đ (1 trăm ngàn).

1kg gạo nếp =22.000đ
1kg đõ xanh = 40.000đ

Vậy 7kg sẽ là 154.000+ 40.000 + 100.000 = 294.000đ mỗi suất còn dư 6 nghìn sẽ chi vào tiền bao bì, thuê xe vận chuyện.. còn lại bao nhiêu sẽ tặng thêm cho trường hợp đặc biệt khó khăn.

Vậy tổng số 100 suất quà x 300(n) = 30.000.000đ(30 triệu) còn 1,500.000vnd sẽ cúng dường 2 chùa (chùa Khánh Vân+ chùa Am Vãi).

100 suất sẽ chia cho hộ nghèo ở TT Chũ là 20 suất,
80 suất còn lại sẽ tặng cho hộ nghèo xã HỘ ĐÁP.

(Quần áo, chăn, màn,sách vở, truyện,vật dụng gia đình (cũ) xin được sẽ mang cả và xã Hộ Đáp để những hộ nghèo tùy nghi chọn lựa mà sử dụng.)

Kính mời thầy và các bạn cùng tham ra buổi TẶNG QUÀ CHO NGƯỜI NGHÈO 2014

1-UBND TT Chũ lúc 8h30 thứ bẩy ngày 18/1 (18 tháng chạp)

2-UBND xã Hộ Đáp lúc 9h30p chủ nhật/ ngày 19/1 (19 tháng chạp)

Danh sách người trực tiếp cùng tham ra buổi tặng quà.

1-Tri Âm Quán
2-Ba Tàu Tpbg
3-Thế Cương Ngọc
4Thuấn Mobi

(Các bạn đăng ký tham ra trực tiếp tặng quà lưu ý: Chủ động về phương tiện đi lại, bánh mỳ, nước uống, hoạc cơm nắm muối vừng..giùm kẻ hèn luôn nhé! vì từ TT Chũ đi đường đèo vào đến xã Hộ Đáp là 30 cây số hơn đới. mong các bạn tùy hỷ công đức nha! )

Một lần nữa xin được thay mặt cho người nghèo được nói lời biết ơn tới thầy Thiên Vương CHÂN TÂM PHẬT TỬ, Những người bạn Tri Âm Quán các vị thiện hữu tri thức, anh chị em xa gần cùng toàn thể quý vị, đã động lòng trắc ẩn tham gia đóng góp cổ vũ sách tấn cho chương trình này được hiện thực.

Tri Âm Quán tâm niệm phải làm cố gắng hết sức để chương trình này thành tựu viên mãn hòng báo đáp sự tin tưởng ưu ái của thầy và các bạn dành cho.

Hẹn gặp các bạn vào buổi tặng quà tết ngày mai.
Qc
Tri Âm Quán kính bái!
Quốc Cường
Quốc Cường
Thành Viên

Bài gửi by Quốc Cường Mon Jan 20, 2014 11:03 am

Sau nhiều nhân duyên thù thắng,
CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014 đã thành công tốt đẹp.

Thay mặt cho người nghèo và những người làm chương trình, xin được nói lời biết ơn tới thầy THIÊN VƯƠNG, anh chị em CHÂN TÂM PHẬT TỬ, thiện hữu tri thức các vị hiền nhân, quý vị thay mặt cho các ban nghành chính quyền địa phương UBND TT Chũ, UBND Xã Hộ Đáp cùng toàn thể bà con cô bác..cũng không quên cảm ơn những người bạn đã âm thầm đi xin, quyên góp quần áo, chăn màn,vật dụng gđ..giúp thêm cho CT như bạn T,N ở (TT Chũ) bạn Yếnyến Kc ( Hải Phòng)..tất cả đã nhiệt tình tham ra cổ vũ, cộng tác mà người góp công, góp của, tạo nên một chương trình đầy ý nghĩa NHÂN VĂN thắm thiết tình người này !..

Chân Tâm ai cũng có nhưng sức người có hạn, Qc căn cơ còn chậm lụt, phước mỏng nghiệp dầy trong công việc chắc chắn còn nhiều thiếu xót rất mong thầy và các bạn thứ lỗi cho.

Nếu như có chỗ nào hợp với chính Pháp được chút ít công đức nào xin được cúng dường nên TAM BẢO (PHẬT, PHÁP,TĂNG) hồi hướng đến khắp pháp giới chúng sinh đồng trọn thành Phật đạo.

(còn lại 1.500.000 đ (1 triệu 5 trăm ngàn đồng) qc sẽ cúng dường 2 chùa Chũ & Am Vãi cũng là để phụng sự TAM BẢO như hạnh nguyện của tất cả các bạn cùng tham ra CT này xin báo cáo về hình ảnh sau).

Thay mặt cho người nghèo kính chúc thầy THIÊN VƯƠNG pháp thể khinh an, thân tâm thường lạc, chúng sinh dị độ, Phật đạo viên thành!
Chúc các bạn Chân Tâm Phật Tử, hiền hữu tri thức, quý vị hiện nhân, những tấm lòng vàng, anh chị em, bạn bè xa gần, bà con cô bác cùng toàn thể quý vị..đón năm mới Giáp Ngọ 2014 sức khỏe dồi dào, có nhiều niềm vui thành công mới trong cuộc sống, GIA ĐÌNH AN KHANG THỊNH VƯỢNG!

Ngôn từ văn tự chỉ là để tỏ ý mà quên lời,
Xin được dùng hình ảnh ghi lại được để thầy và các bạn tiện theo dõi.

Qc: Tri Âm Quán kính bái.

Gặp mặt bà con nghèo, lời chào tuyên bố lý do

Đại diện chính quyền địa phương phát biểu

Kết hợp tặng thêm quần áo,chăn màn..đã quyên góp được cho CT

Gọi tên theo danh sách hộ nghèo nên ký tên nhận quà

Trong những hộ nghèo ở Hộ Đáp có cả người tật nguyền thật xót thương lắm thay!

Gieo duyên lành cho cháu Cò (PD: Thiện Pháp) cũng tập làm cái việc dễ mà khó

Và 10h55p thì xe của bang chủ Ngôi Sao Biếc đã chở những thùng quần áo, chăn màn..do Kiên Cang quyên góp thêm cho bà con cũng kịp thời đến nơi, bà con rất vui!..

Tướng ngoài mặt trận tùy cơ ứng biến, ngay cả lệnh Vua cũng không nghe  Very Happy 
Nhất định không vì ảnh hưởng của bất cứ 1 cá nhân nào mà để bà con và mọi người chờ đợi quá lâu..

Mong quý vị thứ lỗi cho kẻ hèn nha!

Cảm ơn Thuấn Mobi đã ghi lại những hình ảnh này nhiều nhé!

Qc kính bái!
Quốc Cường
Quốc Cường
Thành Viên

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Mon Jan 20, 2014 12:14 pm

Quốc Cường đã viết:
Tướng ngoài mặt trận tùy cơ ứng biến, ngay cả lệnh Vua cũng không nghe  Very Happy 
Nhất định không vì ảnh hưởng của bất cứ 1 cá nhân nào mà để bà con và mọi người chờ đợi quá lâu..

Mong quý vị thứ lỗi cho kẻ hèn nha!

Cảm ơn Thuấn Mobi đã ghi lại những hình ảnh này nhiều nhé!

Qc kính bái!

Nghe giọng Quóc Cường đanh thép thật, đầy từ bi bác ai như một vị tướng ngoài mặt trận chém giết nhau ấy. Đã là vị tướng ngoài mặt trận thì không nên xưng kẻ hèn, kẻ hèn làm sao dám chém người Very Happy.

Xin lỗi cả nhà. Đúng 6h bước ra khỏi của để chở chỗ quần áo cũ của KC lên đó, đồng thời  sự có mặt của  một số thành viên  Gia đình PT Chân Tâm như thầy TV nói là cần thiết, nên Nsb và Pheo phải đi.

Bài toán và dự kiến đường đi theo tính toán của Pheo:
6h xuất phát từ Hà Nội, 2h sau sẽ có mặt ở Chũ, uống nước nôi, rồi cùng mọi người vào Hộ xá. 9h30 thì sẽ có mặt ở trong đó phát quà cho bà con.

Nhưng vì đường Hà Nội đông, cũng như 130 km đường lên đó không phải gần. Nên khi lên đến Chũ không biết là mấy giờ, chỉ biết vội vàng đến Pháo Lớn, Pháo Lớn chạy hết tốc độ đường đèo vào đó cho kịp ( Pheo ngồi ghế sau và phải ôm 1 hộp quần áo cũ trong lòng vì xe chật ). Vào đó QC đã phát hết cho bà con rồi( Cũng chẳng biết mấy giờ nữa). Kịp quay 1 đoạn phim bà con chia nhau quần áo cũ, rồi vào văn phòng UBND xã uống nước trao đổi vài câu với Chủ tịch xã . Uống được nửa chén nước thì QC kết thúc cuộc trao đổi. Trên đường đến Hộ xá, do Pháo Lớn lái xe, nên Nsb gọi cho QC nói, nếu còn chờ được mọi người thì chờ mọi người đến đến đông đủ hãy phát quà cho vui, nhưng chắc muộn nên QC vì lòng từ bi bác ái , thương bà con chờ đợi nên đã phát quà rồi. Cũng chính vì thế nên QC mới nói một cách rất đanh thép : "Nhất định không vì ảnh hưởng của bất cứ 1 cá nhân nào mà để bà con và mọi người chờ đợi quá lâu.."
Xin lỗi về sự đến muộn, xin "vị tướng" thông cảm cho cái sự chạy xe nhé, Nsb cũng đã cố gắng lắm đấy, có lúc chạy đến 90h/giờ đấy, đến nỗi Pheo còn phải nhắc nhở Nsb đấy.

Cám ơn  tình thương của QC đối bà con nhé, . Nhưng có cần thiết phải đanh thép như vậy không QC ?
Tình thương theo quan điểm của Nsb, không đâu cho xa, trước hết hãy thương ngay những người xung quanh quanh đã, những người trong gia đình đã nhé, ví như trong gia đình PTCT , hãy hòa ái thương nhau đã, QC hãythương Nsb đây nè, thương Pháo Lớn, Pheo đây nầy. Có vậy mới thương được xa hơn nữa, thương thật. Không vì điều gì cả. Có phải hong QC Very Happy?

Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bài gửi by Quốc Cường Mon Jan 20, 2014 4:42 pm

Kẻ hèn vừa tới chùa Khánh Vân (TT Chũ) cúng dường Tài bảo 300k (3 trăm ngàn) như Ct đã định.
CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014 - Page 4 H7vs

CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014 - Page 4 Cv6g
Còn 1.200. 000 (1 triệu 2 trăm ngàn) cúng dường Tài bảo đến chùa Am Vãi một ngày gần nhất xin được báo cáo về hình ảnh sau.

Qc kính bái!
Quốc Cường
Quốc Cường
Thành Viên

Bài gửi by phaolon Mon Jan 20, 2014 6:05 pm

con xin kính chào thầy TV và các huynh tỷ muội
nói chung chương trình trao quà tết cho bà con hai xã đã hoàn tát viên mãn nhờ sự nhiệt tình của Qc cùng lãnh đạo các xã sắp xếp cho công việc hoàn tất
cảm ơn bang chủ NSB và FEO đã không ngại đường xá xa xôi mà nhiệt tình tham gia vào chương trình
vì đường đi lối lại rất xa và khó khăn lên có những phát sinh ngoài mong muốn cho lên không kịp theo thời gian đã định
nhưng với lòng nhiệt tình của NSB và FEO cũng đã làm ấm lòng nhiệt tình của đại diện Gia đình CTPT đến với bà con nghèo lục ngạn
phaolon xin thay mặt cảm ơn thầy TV và các huynh tỷ muội trong GDCTPT đã góp công góp sức góp của đến chia sẻ với bà con nghèo của hai xã
phaolon mong mọi người hoan hỉ bỏ qua những điều còn khiếm khuyết để GDCTPT cùng chung tay trong năm 2014 này làm được nhiều việc thiện hơn nữa

PHAOLON KÍNH CHÚC THẦY TV MẠNH KHỎE THÂN TÂM THƯỜNG LẠC ĐỂ DẪN DẮT LÈO LÁI CON THUYỀN CTPT CHỞ ĐƯỢC NHIỀU VIỆC THIỆN HƠN NỮA VÀ CHÈO XA HƠN NỮA
KÍNH CHÚC HUYNH ĐỆ TỶ MUỘI gdctpt NĂM MỚI HẠNH PHÚC AN KHANG PHÁT TÀI (cung hỉ cung hỉ )

P/S có mấy hình ảnh buổi từ thiện nhưng PL ngu về IT không biết cách đưa lên

phaolon văn lủng củng quá có sao viết vậy mong mọi người hoan hỉ nhé Very Happy Very Happy Very Happy

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by phaolon Mon Jan 20, 2014 6:09 pm

phaolon thay mặt hai cháu xin chân thành cảm ơn thầy TV và bang chủ NSB và ưu ái tặng lì xì cho hai cháu
phaolon có nói hai cháu lớn rồi nhưng NSB bảo đây là ý kiến của thầy mừng tuổi hai cháu lên phaolon..........

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by Quốc Cường Mon Jan 20, 2014 6:33 pm

Thưa thầy và các bạn!

Agribank: 17h46p
Ngày hôm nay 20/1 TK:
+1000.000VND
Ngoc Thien Ha
Ủng hộ chương trình làm bánh,

May quá có để lại số điện thoại của ngưởi gửi nên Qc gọi điện trực tiếp trao đổi với người gửi,
-Trước tiên xin trân trọng cảm ơn tấm lòng nhân ái của bạn đã gửi tiền góp cùng chương trình, nhưng từ 23h00p ngày 16/1 chương trình đã xin phép HẾT GIỜ không nhận bất cứ sự đóng góp của ai nữa, và chương trình cũng đã trao quà tết cho người nghèo ở 2 địa điểm ngày 18/1 UBND TT Chũ, và 19/1 UBND Xã Hộ Đáp đã thực hiện xong.

-Bạn tên gì và ở đâu? cho Qc xin số TK để Qc gửi lại .

Người gửi nói:-à chương trình làm xong rồi hả anh, em là em của anh C (Pheo) thôi anh cứ để đấy để làm chương trình khác ạ.

Qc: Vậy mình sẽ đưa vào quỹ  giúp người hoạn nạn của trang Chân Tâm Phật Tử https://chantamphattu.forumvi.com/t76-topic#bottom báo cáo với thầy Thiên Vương và các bạn tùy duyên mà giúp người nhé! mong bạn và bạn Pheo và xác nhận cho.
Chúc Ngoc Thien Ha đón năm mới Giáp Ngọ 2014 sức khỏe may mắn GIA ĐÌNH AN KHANG THỊNH VƯỢNG!

Qc kính bái.
( Xin thủ quỹ giúp người hoạn nạn cho Qc xin số tài khoản để gửi số tiền 1 triệu theo nguyện vọng của bạn  Ngoc Thien Ha).
Quốc Cường
Quốc Cường
Thành Viên

Bài gửi by Thiên Vương Mon Jan 20, 2014 11:52 pm

Trước hết, xin cảm ơn các bạn đã chung tay kẻ ít, người nhiều, hỗ trợ cho chương trình tặng quà Tết thường niên của Tri Âm Quán do bạn Quốc Cường của chúng ta thực hiện được thêm phần thành công tốt đẹp như mọi người đã thấy qua các hình ảnh bạn QC đã đưa.

Kế đến xin chân thành cảm ơn các bạn QC, PL, Pheo, và Bang Chủ Ngôi Sao Biếc ...đã thay mặt cho mọi người trực tiếp chuyển tấm lòng của các bạn đến với bà con trên Lục Ngạn.

Về vấn đề ..."Tướng ngoài mặt trận tùy cơ ứng biến, ngay cả lệnh Vua cũng không nghe!"... thì vì ngày xưa mặc dù người ta rất sợ "Khi Quân", "Phạm Thượng", nhưng có những việc ...bất khả kháng...và các vua cũng hiểu được mà thông cảm nên mới cho các tướng ngoài biên cương được tùy nghi quyết định, cốt là ...Giữ Được Sự Thanh Bình cho quốc gia, để bách tính được an vui, lợi lạc!...

Vì vậy, bạn Quốc Cường đã nói vui như trên để mong mọi người thông cảm cho sự khó khăn của bạn ấy khi phải ...đơn thương, độc mã...giữa chiến trường như vậy! :-)   Bạn Sao từng là cô giáo, nên có thể biết được một lớp học do mình toàn quyền quyết định mà kêu các học sinh chờ đợi thêm chút nữa vào giờ về thì cũng không dễ dàng chút nào, huống chi ở đây là bà con ở khắp nơi tụ về chỉ để chờ đón nhận chút quà của chúng ta.  Họ hầu hết đều là nông dân, nên còn rất nhiều việc chờ đợi họ ở nhà.  Vì thế TV cho rằng chỉ việc chờ các vị chủ tọa, chủ tịch...v..v...phát biểu thôi thì họ đã đủ "mệt" rồi, nên nếu kêu họ cố gắng chờ mình nữa, cho dù họ có miễn cưỡng nghe theo, tin rằng thể nào trong lòng họ cũng sẽ phát sinh những ý nghĩ không hay, không tốt về mình.  Nên bạn QC đã linh hoạt tự mình đứng ra thực hiện cho mọi việc suôn sẻ, TV cho rằng đó cũng có cái hay nhất định, phải không các bạn! :-)  Vì thế TV mong các bạn thật sự hiểu giúp mà biết thông cảm, biết chia sẻ sự khó khăn, biết khích lệ tinh thần cho bạn mình....cốt là duy trì thiện tâm để tất cả cùng có thể nương tựa lẫn nhau tiếp bước trên con đường hành thiện lợi tha....như những lời rất chân thành, rất ý nghĩa của bạn PháoLớn.

Cũng như thế, mong bạn Quốc Cường và các bằng hữu của mình trên Lục Ngạn, hiểu và thông cảm cho các bạn NSB, Pheo.... vì muốn tới hỗ trợ cho chương trình được thêm viên mãn, vì muốn chuyển được 5 thùng quà tặng mà bạn Kiến đã khổ công đi quyên góp gởi cho chương trình; nên đã chấp nhận bớt người (qua đây cũng mong bạn Diệu Bạch và chồng hiểu và thông cảm cho luôn nhé!), chấp nhận tự thân lái xe vượt quãng đường dài từ HN lên Bắc Giang, ghé đón Thổ Địa Pháo Lớn, rồi tiếp tục cuộc hành trình vượt các quãng đường núi heo hút, ngoằn ngoèo, để vào tận nơi mà có thêm chút quà cho bà con có được thêm manh áo, tấm quần trong những ngày Đông giá rét.  

Chúng ta phải đặt mình vào hoàn cảnh của người thì mới có thể hiểu và thông cảm cho người.  Tuy công việc bề bộn khi cái Tết đã cận kề, lại thêm phải tự thân chăm sóc cho mẹ già, cháu nhỏ, không hề nghĩ ngợi tới thua thiệt, hao tốn, và cả hiểm nguy khi tự dùng xe nhà, tự mình cầm lái đi lên vùng cao xa lạ, nhưng bạn Sao vẫn cố gắng thu xếp mọi việc cho thật ổn thỏa để đến hỗ trợ tinh thần và cùng nhau thực hiện chương trình sao cho tốt đẹp nhất.  Thế mà khi đến nơi thì công việc đã gần xong, chương trình đã gần mãn, nên có chỗ buồn lòng, chán nản, bất mãn...v...v...cũng là lẽ tự nhiên.  Hy vọng rằng qua những kinh nghiệm này, các bạn sẽ có sự thấu hiểu lẫn nhau mà nếu có những chương trình sau, sẽ có sự phối hợp tốt hơn để có thể cùng nhau làm việc một cách vui vẻ nhất, ăn ý nhất các bạn nhé!

Người xưa có câu: "Dục bình thiên hạ, tiên trị kỳ quốc.  Dục trì kỳ quốc, tiên tề kỳ gia.  Dục tề kỳ gia, tiên tu kỳ thân.  Dục tu kỳ thân, tiên chánh kỳ tâm!"

Nghĩa là:  

Muốn bình thiên hạ, trước phải trị cho tốt vương quốc của mình.  

Muốn trị cho tốt vương quốc, trước phải lo cho tốt gia đình của mình.

Muốn lo cho tốt gia đình, trước phải tu sửa cho tốt bản thân của mình.

Muốn tu sửa cho tốt bản thân, trước phải giữ cho Tâm ta được Chân Chánh!...

Chúng ta là những Phật Tử Chân Tâm, nên phần Tâm xem như đã có sự Chân Chánh nhất định.  Nhất là sự Chánh Tâm này dựa trên căn bản Phật Pháp.  Nên để cho gia đình chúng ta được tốt, có lẽ mỗi chúng ta sẽ phải tự cố gắng tu sửa cho tốt bản thân của mình các bạn nhé!  Người xưa vẫn dạy rằng:" Gia Hòa Vạn Sự Hưng!", hy vọng chúng ta sẽ luôn tâm niệm câu này mà cố gắng Tu Thân nhé!

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Quốc Cường Tue Jan 21, 2014 3:38 pm

Thưa thầy và các bạn!

Như chương trình đã định, sáng nay ngày 21/1/2014 Qc và Thuấn Mobi đã lên chùa Am Vãi lễ Phật và cúng dường  Tam Bảo đúng như hạnh nguyện của các bạn tham ra chương trình "Phụng Sự Tam Bảo, Phụng Sự Chúng Sinh Là Cúng Dường Chư Phật".

Đã nhận hứa với thầy và các bạn Qc sẽ cố gắng hết sức làm thật tốt công việc mà thầy và các bạn đã ưu ái đặt niềm tin tưởng vào chương trình này , nhất là những đồng tiền quý giá trong thời buổi kinh tế khó khăn, vất vả, phải đổi bằng mồ hôi, nước mắt lắm ..mới làm ra được để đến tận tay người nghèo.

Qc xin được đưa hình ảnh để thầy và các bạn tiện theo dõi.

Chuẩn bị tiền vào phong bì 1.400.000đ (1 triệu 4 trăm nghìn).

Đảnh lễ Sư Cô chùa Am Vãi

Cúng dường Chùa Am Vãi

Tâm nguyện CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014
Đến nay đã thành tựu viên mãn.

Qc xin nói lời biết ơn và kính chúc tới thầy Thiên Vương pháp thể khinh an, thân tâm thường lạc, chúng sinh dị độ, Phật đạo viên thành!
Chúc các bạn Chân Tâm Phật Tử, hiền hữu tri thức, quý vị hiền nhân, những tấm lòng vàng, anh chị em, bạn bè xa gần, bà con cô bác cùng toàn thể quý vị..đón năm mới Giáp Ngọ 2014 sức khỏe dồi dào, có nhiều niềm vui thành công mới trong cuộc sống, GIA ĐÌNH AN KHANG THỊNH VƯỢNG!

Qc kính bái!

Được sửa bởi Quốc Cường ngày Tue Jan 21, 2014 5:31 pm; sửa lần 3.
Quốc Cường
Quốc Cường
Thành Viên

Bài gửi by Cuoi_Chu Tue Jan 21, 2014 5:08 pm

Cám ơn Thầy, các anh QC,PL, Feo, chị NSB và các bạn cùng tham gia chương trình đã hoàn thành chương trình. Tuy những người trực tiếp thực hiện chương trình còn có những lăn tăn nhưng theo em như vậy cũng đã là viên mãn. Mọi việc khó có thể vẹn toàn được.
Em tuổi nhỏ, học ít nên lẽ ra thì không nên nói nhưng mà em theo em thì việc đã xong thì để nó xong. Mình có tự rút kinh nghiệm bản thân cho nó tốt hơn thì cũng là mình mình đang "TU", từ "lẽ ra" hay "biết thế" thì có khi trong trường hợp nào cũng có nhưng mà có nên nói không? & nói lúc nào sẽ hiệu quả? ...
CC thất kính, có gì các anh chị bỏ qua cho em, ko thì trách mắng trong năm cũ này đi để năm mới mình bàn chuyện mới nhé!

Cuoi_Chu
Thành Viên

Bài gửi by Cuoi_Chu Tue Jan 21, 2014 5:09 pm

Àh, anh QC ơi, lần trước mình lên chùa Am Vãi thì hình như Sư Thầy là Sư bác mà nhỉ!? hihi.

Cuoi_Chu
Thành Viên

Bài gửi by Quốc Cường Tue Jan 21, 2014 5:39 pm

Sư trụ trì Thích Trúc Thái Bình bận việc Phật sự đến 28,29 tết mới về.

Hôm nay anh nên chùa may quá sư cô cũng đang trên đường về chùa Am Vãi quán xuyến thay khi thầy trụ trì đi vắng ( nghe nói sư cô cũng là chị em ruột với sư Thái Bình).

Nghe em anh không nói gì nữa hỉ. Very Happy 

Sáng nghe anh em Phật tử Am Vãi làm công quả trên chùa nói là CTy than sẽ đổ đường bê tông đi qua nhà chùa, khảo sát đo đạc rồi, họ nói có gắng làm xong trước mùa lễ hội chùa Am Vãi 3/3 (Âl) nếu đúng như vậy thì thật là phấn khởi qúa!

Thân mến.
Quốc Cường
Quốc Cường
Thành Viên

Bài gửi by Cuoi_Chu Wed Jan 22, 2014 8:26 am

Anh QC:Theo như em nghe Thầy kể thì nhà Thầy ở phố ở HN và nhà Thầy chỉ có mình Thầy xuất gia mà, hay em nhớ nhầm??? Anh BP có nhớ thế ko?

Cuoi_Chu
Thành Viên

Bài gửi by byphuong Wed Jan 22, 2014 1:03 pm

Cuoi_Chu đã viết:Anh QC:Theo như em nghe Thầy kể thì nhà Thầy ở phố ở HN và nhà Thầy chỉ có mình Thầy xuất gia mà, hay em nhớ nhầm??? Anh BP có nhớ thế ko?

Cũng tại vì .....nhớ.....mới phiền  Very Happy 
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Wed Jan 22, 2014 1:54 pm

Quốc Cường đã viết:

Nghe em anh không nói gì nữa hỉ. Very Happy 

Có gì nữa thì nói ra nốt đi, 1 lần xong thôi, để bụng cả những điều nhỏ mọn rồi chấp ở trong bụng , không xả được thì nó bí lắm.
Mà nói mãi , nói dai, nói dài suốt trong Hộ xá, về đến Chũ  lúc ăn cơm vẫn nói, về đến nhà uống chén nước vẫn nói, lên diễn đàn vẫn nói, vì cái cú điện thoại Nsb bảo còn thời gian thì chờ cùng làm cho vui, đợi  lâu quá thì  CÁ NHÂN QC cứ việc phát quà cho dân , có  ai khúc mắc gì đâu mà giọng nó QC nghe quyết liệt  quá.
Cũng vì cái sự CÁ NHÂN ( TÔI) ,  nên người rộng bụng như Pháo Lớn cũng còn phải chạy dạt đi. mất cả dép đấy. Ở đấy thành " Lớ xớ" .", người thừa" như ai nói đó.
Nghĩ lên được đấy tham gia, QC phải là người đầu tiên vui mừng ( Vì Nsb nghĩ QC cũng giống mình, càng đông càng vui, càng nhiều lợi lạc trong Phật Sự), nhưng sự thật ngược lại.Cái bản mặt mình và PLsao đó mà gây khó chịu cho người khác ? Chắc tà ma theo ám hay sao ấy nhể , ai đệ tử ruột của " Thầy La duy Khánh", nhờ " trừ tà " giúp cái Very Happy .
Về cái sự " Cá Nhân" ( cái TÔI )) , nếu muốn Nsb có thể đem dẫn chứng ra đây rất nhiều.
Có cái , nó nhỏ nhặt, và nhìn vào những cái lớn hơn, nên cho qua thôi.

Very Happy, mình sinh ra trong cái chủ nghĩa tập thể hay sao ấy mà làm gì cũng phải tập thể, người nọ người kia cùng trách nhiệm. Dù việc đó một mình làm nhoằng cái xong Very Happy.

Cần  nói ra cho hết nhẽ. Đừng có nên để bụng nhé "bồ tát" Very Happy.
Vì nếu để bụng thì dù : " Ngoài miệng liên hồi Nam Mô" nhưng " Trong bụng chứa chất hàng bồ nhỏ nhen" .

Trên đường từ Chũ về Hà Nội, Pheo lái xe, hai chị em đã rất hồ hởi phấn khởi, vì ít ra đã nói cho 2 người trên Chũ hiểu, nên bỏ qua những nhỏ nhặt, nên nhìn vào việc chính, ấy là đồng đạo, ấy là cùng thành viên trong gia đình PTCT, ấy là đã cùng nhau góp công, góp của vào rất nhiều đợt từ thiện giúp người. Thấy 2 vị đó đã cưới nói vui vẻ rồi...mừng. Ai dè lên đây vẫn thấy giọng ken két vì cái cú điện thoại " Chờ chút "  Smile). Chậm thì CÁ NHÂN QC cứ phát cho dân, có ai lăn tăn gì đâu mà đanh thép quá.
Vài dòng dông dài.
Làm thơ đấy Byphuong Smile)

Quần áo cũ do Kiến quyên :
CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014 - Page 4 IMG_13461

Lưu giấy chuyển tiền từ thiện của một số bạn gởi qua Nsb lên Lục Ngạn  :
CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014 - Page 4 IMG_13451
Số tiền trên của các bạn sau :
1-Nsb giúp 500 ngàn
2-HuuDuc giúp 500 ngàn
3- Byphuong 1 triệu đồng.
4/ PTQ 2 triệu
5/ Tr. .V..H 2 triệu
Tổng cộng 6 triệu đồng.

Số tiền mừng tuổi của thầy lì xì cho con của 2 bạn QC và Pháo Lớn , Nsb đã chuyển đến tay 2 bạn đó. Bạn Pháo Lớn nói con của PL lớn rồi, nhưng Nsb  vẫn chuyển đến bạn cho các cháu.
Kính. Nsb-
CHƯƠNG TRÌNH TẶNG QUÀ TẾT CHO NGƯỜI NGHÈO 2014 - Page 4 018

Kính. Nsb

Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bài gửi by Quốc Cường Wed Jan 22, 2014 7:16 pm

Cảm ơn bang trưởng đã chỉ giáo Very Happy 

Qc kính bái!
Quốc Cường
Quốc Cường
Thành Viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 4 trong tổng số 4 trang Previous  1, 2, 3, 4

- Similar topics