CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hạnh phúc tìm ở đâu?

3 posters

Go down

Hạnh phúc tìm ở đâu? Empty Hạnh phúc tìm ở đâu?

Bài gửi by byphuong Sun Dec 22, 2013 3:35 am

Một ngày kia, đám yêu tinh họp nhau lại để tìm cách phá hoại cuộc sống của loài người. Yêu tinh đầu đàn lên tiếng: “Với loài người, hạnh phúc là thứ quí giá nhất. Vậy chúng ta hãy đánh cắp thứ quí giá nhất của họ và giấu ở nơi mà họ không thể tìm thấy được. Các ngươi thấy sao?”.

Một yêu tinh lên tiếng: “Hãy đem hạnh phúc giấu trên đỉnh núi cao nhất trên Trái đất này, chắc con người sẽ không thể tìm ra”.

Yêu tinh đầu đàn lắc  đầu: “Rồi một ngày họ cũng sẽ tìm cách  chinh phục đỉnh núi cao nhất ấy”.

“Vậy hãy giấu hạnh phúc dưới đáy đại dương sâu thẳm...” - một yêu tinh khác nói.

“Rồi một ngày họ cũng thám hiểm đến đáy đại dương sâu thẳm nhờ những phương tiện hiện đại”, yêu tinh đầu đàn lại lắc đầu.

“Mang giấu ở một hành tinh khác vậy”, một tiểu yêu tinh đề nghị.

“Con người đang tìm cách khám phá vũ trụ và các hành tinh khác”, yêu tinh đầu đàn ngao ngán.

“Có một sự thật: con người hay tìm kiếm hạnh phúc khắp mọi nơi; nhìn thấy hạnh phúc  nơi người khác nhưng thường không nhìn thấy hạnh phúc chính ở bản thân mình. Vậy ta hãy giấu hạnh phúc trong mỗi con người, chắc chắn họ sẽ không thể nào tìm thấy được...”, một nữ yêu tinh chậm rãi nói.

Cả đám yêu tinh reo lên sung sướng và quyết định làm theo lời đề nghị trên.

Liệu hạnh phúc của con người có bị đám yêu tinh kia giấu mất? Câu trả lời tùy thuộc chính bản thân chúng ta trong quá trình tìm kiếm hạnh phúc cho mình...

VÂN ANH
(Theo SAKURANBO - Chocolate for a teen’s dreams

byphuong
byphuong
Thành Viên

Hạnh phúc tìm ở đâu? Empty Re: Hạnh phúc tìm ở đâu?

Bài gửi by Cuoi_Chu Tue Dec 24, 2013 9:53 am

Em cũng hay thấy mọi người nói tới hạnh phúc, nhất là bây giờ năm có khi đi ăn cưới tới trăm ngày, hihi, thấy cứ chúc trăm năm hạnh phúc, mà em không có hiểu, hihi.
Ngày xưa, đi học phổ thông nhớ là có bài thơ đại khái
"... hạnh phúc đựng trong một tà áo đẹp,
một mái nhà tranh phủ bóng xuống tâm hồn ..."
Rồi sau này có TY, có GĐ, có con cái, có công ăn việc làm ổn định, có nhà cửa ... cũng không hiểu là mình có hạnh phúc không? chỉ thấy mình đủ sống, sống thoải mái, không mưu cầu chức tước, lợi lộc ... cơ mà nhìn lại thì mình đã làm được gì cho cộng động? đã làm được gì để chứng tỏ là mình có tồn tại trong XH ...? có thể nói là quá nhạt nhoà, hihi.
Cơ mà em vẫn chưa biết HP là gì để xem có nên tìm kiếm ko đấy anh Út nhé! hihi.

Cuoi_Chu
Thành Viên

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Tue Dec 24, 2013 11:43 am

Cuoi_Chu đã viết:Em cũng hay thấy mọi người nói tới hạnh phúc, nhất là bây giờ năm có khi đi ăn cưới tới trăm ngày, hihi, thấy cứ chúc trăm năm hạnh phúc, mà em không có hiểu, hihi.
Rồi sau này có TY, có GĐ, có con cái, có công ăn việc làm ổn định, có nhà cửa ... cũng không hiểu là mình có hạnh phúc không? chỉ thấy mình đủ sống, sống thoải mái, không mưu cầu chức tước, lợi lộc ... cơ mà nhìn lại thì mình đã làm được gì cho cộng động? đã làm được gì để chứng tỏ là mình có tồn tại trong XH ...? có thể nói là quá nhạt nhoà, hihi.

Roman]Trời , thú vị quá ha C_C nói về hạnh phúc, chuyện lạ có thật Smile)
Người ngoài nhìn vào, thấy cuộc sống của một người đầy đủ cả ( theo tiêu chí chung của xã hội ) là " Rồi sau này có TY, có GĐ, có con cái, có công ăn việc làm ổn định, có nhà cửa ... cũng không hiểu là mình có hạnh phúc không? chỉ thấy mình đủ sống, sống thoải mái, không mưu cầu chức tước, lợi lộc ... cơ mà nhìn lại thì mình đã làm được gì cho cộng động? đã làm được gì để chứng tỏ là mình có tồn tại trong XH ...? " (C_C)
Nhưng hạnh phúc là gì? Mỗi người thấy hạnh phúc hay không, không phụ thuộc vào những tiêu chí chung của XH đâu, chắc là nó nằm trong mỗi . Taij sao có nhưng người đầy đủ cả, thậm chí giàu sang, vợ đẹp con khôn vân vân và vân vân tốt đẹp, nhưng trong họ vẫn tồn tại một nỗi buồn không tên, nỗi buồn khổ Vô Định? Ai có thể trả lời được điều này???
Hiện tại, quan niệm về Hạnh Phúc của Nsb đó là tâm thế bình an trong tâm hồn...Cố gắng thôi, nói thì đơn giản nhưng khó lắm đấy...

Tối nay, Nsb sẽ xin thông báo tới thầy , bạn trong GĐPTCT một việc lớn của một thành viên bé nhỏ xinh đẹp của chúng ta , bạn ấy đang rất HẠNH PHÚC, bạn ấy muốn chia sẻ với chúng ta  Hạnh phúc tìm ở đâu? 632999432

[/font]

Lời của bài hát trên :

Wo De Xin Li Zhi You Ni Mei You Ta (Trái Tim Em Chỉ Có Anh)

我的心里只有你没有他 你要相信我的情意并不假 只有你才是我梦想 只有你才叫我牵挂 我的心里没有他
Trong trái tim em chỉ có anh chứ chẳng phải là một ai đó, anh nên tin rằng tình yêu em dành cho anh là chân thật, không giả dối, chỉ có anh mới là giấc mơ tình yêu của em, chỉ có anh mới có thể để em ngày nhớ đêm mong, trong trái tim em chỉ có hình bóng anh chứ không phải là ai đó

我的心里只有你没有他 你要相信我的情意并不假 我的眼睛为了你看 我的眉毛为了你画 从来不是为了他
Trong trái tim em chỉ có anh chứ không là một ai đó, anh nên tin rằng tình yêu em dành cho anh là chân thật, không giả dối, ánh mắt này chỉ dành để nhìn anh thôi, đôi chân mày là em vẽ là để anh nhìn, em chưa từng nghĩ rằng là vì một ai đó

自从那日送走你回了家那一天 不是我把自己恨自己骂 只怪我 当时没有把你留下 对着你把心来挖 让你看上一个明白 看我心里可有他
Từ ngày tiễn anh đi, mình em trở về nhà, em chẳng oán hận bản thân mình, chỉ trách rằng lúc đó sao em không giữ anh lại để lấy trái tim em ra để anh nhìn một cách tường tận và hiểu rằng trái tim em nào có hình bóng ai khác đâu?

我的心里只有你没有他 你要相信我的情意并不假 我的眼泪为了你流 我的眼泪为了你擦 从来不是为了他
Trong trái tim em chỉ có anh chứ không là một ai đó, anh nên tin rằng tình yêu em dành cho anh là chân thật, nước mắt em rơi là vì em yêu anh, và rồi em lau khô lấy những giọt nước mắt của em cũng chính là vì anh, chứ chẳng hề vì một ai cả... trong trái tim em chỉ có anh
Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bang Chủ - Leader THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bài gửi by byphuong Tue Dec 24, 2013 2:07 pm

Ngôi Sao Biếc đã viết:
Cuoi_Chu đã viết:Em cũng hay thấy mọi người nói tới hạnh phúc, nhất là bây giờ năm có khi đi ăn cưới tới trăm ngày, hihi, thấy cứ chúc trăm năm hạnh phúc, mà em không có hiểu, hihi.

Roman]
Hiện tại, quan niệm về Hạnh Phúc của Nsb đó là tâm thế bình an trong tâm hồn...Cố gắng thôi, nói thì đơn giản nhưng khó lắm đấy...

Tối nay, Nsb sẽ xin thông báo tới thầy , bạn trong GĐPTCT một việc lớn của một thành viên bé nhỏ xinh đẹp của chúng ta , bạn ấy đang rất HẠNH PHÚC, bạn ấy muốn chia sẻ với chúng ta  Hạnh phúc tìm ở đâu? 632999432

[/font]

Ôi......lâu quá rồi mới thấy Bang Chủ vô đây tâm sự .Út cũng nghĩ như vậy,mỗi ngày bình an là hạnh phúc lắm rồi.Cứ thử tưởng tượng,mình sinh ra làm người là hạnh phúc hơn mấy loài khác rồi.Mình còn đầy đủ thân thể tứ chi là hạnh phúc hơn cả mấy triệu người rồi.Mình có đủ ăn đủ mặc là hơn thêm mấy chục triệu người rồi.May mắn nủa là mình gần gủi biết được Phật Pháp là hạnh phúc lắm rồi.
  Đôi khi út nghĩ hai chữ "Hạnh Phúc" cũng đồng nghĩa hai chữ"Ích Kỷ" chăng ?.Hai chữ "Hạnh Phúc" xuất hiện thì hai chữ " Đau Khổ "cũng xuất hiện theo. Thôi cho út hai chữ "Bình An " là tốt rồi  Wink 

Ôi....có phải tin sét đánh vào tim của út không Bang Chủ ?Ôi,mong xin thời gian hãy dừng lại  Sad 
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics