CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc

Go down

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Empty Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc

Bài gửi by Admin Sat Aug 03, 2013 11:45 pm

I. Các thành viên tham dự:

01- Bạn Sen Vàng
02- Bạn Nsb
03- Bạn Thuỳ Dương 06
04- Bạn Nam Kha
05- Bạn Bằng Linh
06- Bạn Tịnh Ngộ
07- Bạn Fanofdell
08- Bạn Vô Ngã và bạn
09- Bạn Loving All
10- Bạn Diệu Bạch
11- Bạn Cuoi_Chu
12- Bạn Dạ Minh Châu

II. Danh sách và số tiền góp được:

III. Hình ảnh:

Mời các bạn xem ảnh gốc ở đây!

IV. Nội Dung Chương Trình:

Tường trình buổi viếng thăm và tặng quà các cụ già không nơi nương tựa nhân dịp Vu Lan 2009 ở Trung tâm bảo trợ III , Tây Mỗ - Hà nội.

Thưa thầy , thưa các bạn !

Nsb xin tường trình buổi làm việc, tặng quà Trung Tâm Bảo Trợ III cho các cụ già neo đơn nhân dịp Vu Lan 2009.

Sáng sớm tinh mơ, Nam Kha cùng em gái ( QH, u 18 xịn ) đến nhà Nsb để chuẩn bị lên đường.  Trời mưa...

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1414

Sắp xếp xong quà của các cụ vào xe, tất cả chúng tôi leo lên xe, phía Cầu giấy tiến thẳng.

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1416

Chỉ sợ tắt đường, nhưng may mắn điều đó không xảy ra, vì sớm quá.

Đến nơi cứ tưởng mình đến sớm nhất , nhưng đã có Fanofdel đến sớm hơn từ trước. Hai tiếp viên trẻ đẹp Bằng Linh và Sen Vàng ( Diệu long ) đã rất nhiệt tình đứng chờ đón mọi người rồi, tươi như hoa buổi sớm.

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1424-1~0

Rồi lần lượt mọi người đến , chúng tôi chờ nhau ở trong nhà Bằng Linh và ngoài đường Cầu giấy.

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1425~0

Lần lượt các bạn cũ mới đến. Sau khi giới thiệu các bạn cũ mới với nhau, 14 người chúng tôi sắp xếp chỗ ngồi trên xe, rồi xe Thuỳ Dương dẫn đầu đoàn, phía Quốc lộ 32 thẳng tiến. Tạnh mưa từ khi nào, nhưng đường xá ướt át và ổ gà, ổ voi vẫn như cũ, không thay đổi. ( Học Trò có việc đột xuất , không đi được, nên nhắn tin cho Nsb xin phép nghỉ )

Nsb không nhớ đường, nhưng được Bằng Linh ngồi cạnh chỉ đường. Thuỳ Dương dẫn đường nhưng mất hút vào dòng người, xe của Vô Ngã cũng vậy.
Xe của Cuoi_Chu thì bám sát đằng sau xe Nsb , không tách rời.

Trên đường đến trung tâm ( NK chụp từ trong xe ra )

Xe Cuoi_Chu :

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1427~0

Xe Vô Ngã :

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1431~0

Đi mãi rồi cũng đến nơi.

Tập kết ở sân trung tâm:

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1435~0

Chủ Nhật nên nhân viên nghỉ hết. Phòng hành chính chỉ có anh Chiến, anh Thành trực. Còn lại lác đác vài cô phục vụ ở lại . Các anh chị ở trung tâm nhiệt tình làm theo yêu cầu của Đoàn, cho mượn mấy cái bàn ra sân để chúng tôi chia quà vào túi cho các cụ.

Các bạn  làm việc rất cẩn thận. Kiểm hàng và chia quà vào các túi. Không khí làm việc rộn ràng ríu rít , đông vui, và nhanh.

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1444~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1449~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1450~0

Rồi tập hợp giúp các cụ ra sân để nhận quà.

Lần lượt các cụ chậm chạp ra sân, ôi chao, cụ thì tập tễnh, cụ thì méo miệng, cụ thì vẹo người....nhìn các cụ mới thấy hết cái nỗi khổ của sự cô đơn và cái sự già nua của đời con người ( Cách đây vài thập kỷ, chắc các cụ cũng trẻ đẹp như chúng ta bây giờ mà ), nhìn các cụ Nsb chợt nghĩ : Ui, ước gì mình không phải sống lâu như các cụ..., Nsb sợ già quá.....( Chưa thấu được hết  lẽ Vô Thường mà )

Các cụ xếp hàng lần lượt nhận quà, danh sách các cụ, anh Chiến giao lại cho đoàn để gọi tên , nhưng không cần đến giấy đó, các cụ rất từ tốn , không chen lấn xô đẩy, xếp hàng trật tự.

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1462~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1459~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1484~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1479~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1473~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1492~0

Sau khi chia quà ngoài sân xong các bạn ôm 9 suất quà của 9 cụ nằm một chỗ không ra sân nhận quà được theo mấy cô y tá vào phòng các cụ nằm trao tận tay các cụ. Đây là các cụ bị tai biến, ốm, què....nằm tại giường. (Đề nghị các bạn vào trong đó tường trình lại giai đoạn này, Nsb và một số bạn phải ở ngoài )

Các cụ ở trong phòng không đi ra sân được :

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1503~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1507~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1514~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1515~0

Chia xong 81 suất quà cho 81 cụ, còn 9 suất nữa chúng tôi giao lại cho các anh chị trong trung tâm vì có 9 cụ về quê hoặc người thân trong chủ nhật này. Khi nào các cụ về trung tâm thì giao lại cho các cụ.

Sau khi công việc trao quà cho các cụ hoàn tất, chúng tôi sang bên chỗ trẻ em lớn. Phát bánh kẹo, bim bim , đồ chơi sách vở cho cháu. Loving All đem đến cho các cháu mồ côi  ở đây 2 bọc quần áo to, quần áo rất mới và đẹp. Toàn bộ đồ chơi sách vở bút sáp còn dư hôm 1/6 (trong dịp tặng quà ở Sông Hồng), chúng tôi phát hết cho cho các cháu. Các bạn trò chuyện với  cô nuôi dạy trẻ và với các cháu khá lâu. rất vui. Chia tay ra khỏi phòng trẻ, ai đó trong đoàn nói: "Đến với trẻ con thích hơn đến với người già!". Ôi điều đó thì hiển nhiên rồi. Một đàng là mầm non đang phát triển, một đằng là đang lụi tàn....

Cầu mong cho các mầm non được phát triển thành những cây tươi tốt, đẹp đẽ :

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1533~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1534~0

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc Normal_IMG_1535~0

Chúng tôi tập hợp trước văn phòng trung tâm, chụp ảnh kỷ niệm của đoàn và anh Chiến, đại diện trung tâm. Rồi cám ơn sự giúp đỡ của ban lãnh đạo Trung Tâm , cùng các cô hộ lý đã tạo điều kiện tốt cho đoàn hoàn thành tốt đẹp nhiệm vụ. Anh Chiến đưa cho Nsb bức thư cảm ơn của Lãnh Đạo trung tâm gởi tới GĐPT CT, Nsb sẽ chụp ảnh và post bức thư lên sau ).

Trước khi lên xe, tất cả tập hợp, Nsb mời tất cả các bạn cũ mới đi ăn cơm cho vui và làm quen với nhau, lúc này đã  trưa rồi. Thuỳ Dương và Sen Vàng gia đình có việc, về trước. Còn tất cả lên xe đi ăn cơm, Loving All đề xuất dẫn đoàn đến một nơi rất đẹp, có nhà sàn . Thế là tất cả lên xe, đi thêm mấy chục cây số nữa đến một nơi núi non sông suối rất đẹp, có nhà sàn, có ngựa, suối chảy róc rách, rất hoang vu vắng vẻ....
( Về đoạn này, thì có bài tường trình riêng, vì rất hấp dẫn ly kì Ui, Sen và Thuỳ Dương không tham dự được thật tiếc)

Đến khoảng 4h30 chiều thì về đến nhà. Nsb định tối sẽ tường trình ngay cho có tính trực tiếp nóng hổi, và không phụ lòng thầy và các bạn ở khắp nơi chờ mong tin tức đợt từ thiện này, nhưng tối mệt quá, Nsb lăn chiêng ra ngủ ( Giống như ảnh các cụ trung tâm ngủ trưa ấy:) ),  đến 2h sáng mới dậy viết bài và cho ảnh lên Photobucket được. Để kịp sáng ra mọi người xem ngay được)

Các bạn khác viết bài nhé. Nghĩ sao, thấy sao viết vậy. Đừng có ngại và lười nhá. Nhất là Loving, Thuỳ Dương, C_C, Bằng Linh, Nam Kha ấy...
Ai cũng phải viết đó nhá, Nsb chỉ viết được phần nhỏ theo cảm nhận của mình thôi....

Xin cám ơn thầy bạn khắp nơi đã trợ giúp chung sức cho chương trình đầy nhân ái này !

Kính chúc tất cả chúng ta khoẻ mạnh, an lạc, giầu có, để lại có điều kiện đi làm những công việc tốt đẹp này !

Thưa thầy và các bạn khắp bốn phương trời, đoàn PTCT MB đã hoàn thành tốt đẹp nhiệm vụ mọi người giao phó.

Dù sinh ra ở kiếp nào
Tình Cha Mẹ vẫn ngọt ngào như nhau!...

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc A06

Kính- Nsb-

Ảnh Kỷ Niệm của Đoàn PTCT MB ở Trung tâm Bảo trợ III :

Chương trình viếng thăm, tặng quà nhân mùa Vu Lan 2009 - Miền Bắc IMG_1540~0

Admin
Admin

https://chantamphattu.forumvi.com

- Similar topics