CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hỏi về cách cảm ơn bài viết!

2 posters

Go down

Hỏi về cách cảm ơn bài viết! Empty Re: Hỏi về cách cảm ơn bài viết!

Bài gửi by Táo Ngọt Mon Jul 22, 2013 3:10 pm

Thưa Bác Admin! TN thấy hầu hết các diễn đàn mà TN tham gia đều có nút THANKS  bên dưới mỗi bài. Cũng đã quen tay với mỗi khi xem bài là nhấn vào nút này, nên khi vào nhà mới không có động tác "nhấn cửa" này nên cứ thấy thiêu thiếu sao đó. Không biết Bác có cách nào để cho trang nhà có thêm được tính năng này không ạ!? Cảm ơn Bác nhiều! flower 
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Hỏi về cách cảm ơn bài viết! Empty Hỏi về cách cảm ơn bài viết!

Bài gửi by Admin Tue Jul 23, 2013 1:54 am

Táo Ngọt đã viết:Thưa Bác Admin! TN thấy hầu hết các diễn đàn mà TN tham gia đều có nút THANKS  bên dưới mỗi bài. Cũng đã quen tay với mỗi khi xem bài là nhấn vào nút này, nên khi vào nhà mới không có động tác "nhấn cửa" này nên cứ thấy thiêu thiếu sao đó. Không biết Bác có cách nào để cho trang nhà có thêm được tính năng này không ạ!? Cảm ơn Bác nhiều! flower 

Chào bạn Táo Ngọt!

Vì đặc tính "miễn phí" nên trang này người ta chỉ cho chúng ta "xây dựng" theo chừng mực nhất định.  Do đó, rất tiếc là Admin không thể cài nút "Thanks", hay " Cảm Ơn " như các trang mà bạn thấy.

Tuy nhiên, ở đây cũng có hình thức bày tỏ tâm ý của mình đối với các bài viết khác.

Ở mỗi bài viết, nếu chưa có ai "cảm ơn" thì góc trên, bên phải bài viết đều có dấu cộng (+) và dấu trừ (-).  Nếu bạn thấy bài viết đó hữu ích, muốn cảm ơn tác giả, thì bạn bấm vào dấu cộng.  Khi đó, nó sẽ hiện ra 1 thanh màu xanh lá, cho biết bài này đã có người cảm ơn.  Đồng thời, bên dưới tên của tác giả, phần Reputation cũng sẽ được tăng lên 1 điểm.

Ngược lại, nếu thấy bài viết không tốt, không vừa ý mình, thì bạn bấm vào dấu trừ.  Khi đó nó sẽ hiện ra 1 thanh màu đỏ, cho biết bài này đã có người chê.  Đồng thời, phần Reputation của tác giả cũng sẽ bị trừ đi 1 điểm.

Theo cá nhân Admin nghĩ thì cách biểu hiện tấm lòng của mình đối với bài viết như vầy cũng có phần rất hay.  Vì qua đó ta có thể biết được bài viết của mình được người ta ghi nhận tốt xấu ra sao, và nhìn vào Reputation ta có thể biết được phần nào về tác giả bài viết.

Hy vọng rằng bạn và tất cả các thành viên khác đều thông cảm với sự "nghèo nàn" của trang nhà mà hoan hỷ dùng tạm "Cộng-Trừ" thay cho lời "Cảm Ơn" nhé!

Trân trọng kính chào!

Chân Tâm Phật Tử

Admin
Admin

https://chantamphattu.forumvi.com

- Similar topics