CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN!

3 posters

Go down

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! Empty HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN!

Bài gửi by Admin Wed Jul 31, 2013 1:13 am

Hôm nay, Admin mở thêm mục này để giúp đỡ các thành viên trong việc sử dụng diễn đàn, thực hiện các thao tác, tạo sự thuận lợi cho tất cả mọi người sinh hoạt nơi đây.  

Đồng thời cũng mong đón nhận những sự góp ý về mọi mặt, từ hình thức cho đến nội dung, nhằm giúp cho trang nhà ngày càng hoàn thiện hơn, tiện lợi hơn, để mọi người cùng được thoải mái hơn khi vào xem, viết bài nơi đây.

Trân trọng kính chào!

Chân Tâm Phật Tử

Admin
Admin

https://chantamphattu.forumvi.com

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! Empty Re: HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN!

Bài gửi by Táo Ngọt Wed Jul 31, 2013 9:26 pm

Thưa Admin, sáng nay TN vừa thấy nút THANKS sau mỗi bài viết, sau khi nhấn nút thì bài ấy chuyển sang màu hồng, sao giờ này TN ngồi lục lọi nhấn mở tùm lum nút nhưng không thấy cái nút này nữa đó Admin à. Xin được Admin hướng dẫn cho TN với nhen.
Cảm ơn Bác Admin nhiều!

Kính,

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! Empty Re: HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN!

Bài gửi by byphuong Thu Aug 01, 2013 7:20 am

Táo Ngọt đã viết:Thưa Admin, sáng nay TN vừa thấy nút THANKS sau mỗi bài viết, sau khi nhấn nút thì bài ấy chuyển sang màu hồng, sao giờ này TN ngồi lục lọi nhấn mở tùm lum nút nhưng không thấy cái nút này nữa đó Admin à. Xin được Admin hướng dẫn cho TN với nhen.
Cảm ơn Bác Admin nhiều!

Kính,

Táo Ngọt

Phải viết trên 100 bài mới thấy nút"THANK" cô Táo à ......HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! 754002712 
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bài gửi by Admin Thu Aug 01, 2013 11:27 pm

Táo Ngọt đã viết:Thưa Admin, sáng nay TN vừa thấy nút THANKS sau mỗi bài viết, sau khi nhấn nút thì bài ấy chuyển sang màu hồng, sao giờ này TN ngồi lục lọi nhấn mở tùm lum nút nhưng không thấy cái nút này nữa đó Admin à. Xin được Admin hướng dẫn cho TN với nhen.
Cảm ơn Bác Admin nhiều!

Kính,

Táo Ngọt

Bạn Táo Ngọt mến,

Hôm trước, Admin có giới thiệu với bạn về cách thể hiện tấm lòng của mình đối với các bài viết qua dấu + và dấu -.  Đó là tình cảm của người đọc đối với tác giả.

Hôm nay, nhân câu hỏi của bạn, xin nói thêm về nút HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! Icon_thanks_off_en.

Nút  HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! Icon_thanks_off_en này chỉ dành riêng cho tác giả của chủ đề (topic starter) thể hiện tình cảm của mình đối với người đọc.  Nhưng chỉ được 1 lần mà thôi.  Vì nếu không thì nguyên chủ đề đó sẽ có toàn màu hồng rất khó coi!

Ví như bạn là người tạo ra chủ đề nào đó, sau đó có người nào viết bài trong chủ đề đó thì bạn sẽ thấy nút HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! Icon_thanks_off_ennày.  Và chỉ có bạn thấy mà thôi!

Trong trường hợp có nhiều bài viết trong chủ đề đó, thì bạn hãy chọn bài nào mình thích mà "cảm ơn", vì bạn chỉ cảm ơn được 1 người trong 1 chủ đề mà thôi!  Người được bạn cảm ơn sẽ tăng thêm 3 điểm trong phần Reputation.

Sau khi cảm ơn thì bài viết của người đó sẽ đổi thành màu hồng, nhìn vào đó thì người ta biết được bạn đã cảm ơn ai.  Và sau đó thì nút  HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! Icon_thanks_off_en sẽ biến mất, thay vào đó sẽ hiện ra nút HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! Icon_thanks_on_ennày.  Nhìn vào đó, bạn sẽ biết được chủ đề này bạn đã cảm ơn người nào đó rồi.

Hy vọng rằng bạn đã hiểu rõ về nút  HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! Icon_thanks_off_en này, đã hiểu được tại sao hôm nay bài viết của bạn ở đây đã biến thành màu hồng, và đã có thể biết cách dùng sao cho phù hợp rồi nhé! HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! 1516141063 

Trân trọng kính chào!

Chân Tâm Phật Tử

Admin
Admin

Bài gửi by Táo Ngọt Tue Jan 28, 2014 12:11 am

Bác Admin ui!

Tặng hoa cho bác dây ạ!  HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! 1516141063  HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! 1516141063  HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! 1516141063 

Cho TN nhờ vả tí ạ... Tuệ Quang bảo sao mà không đăng nhập được vào trang nhà, bác cho bạn ấy chìa khóa mới bác nhé!

Còn TN thì đang tìm cách làm sao tìm được các bài viết của một ai đó...ví dụ như hôm nay TN nhận được 600 ngàn của For nhưng không nhớ là For đã ủng hộ cho chương trình nào...mà lục lại từng chương trình thì lâu quá...bác có cách nào hay chỉ cho TN biết với ạ!

Cảm ơn bác rất nhiều!

Kính,  HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! 1516141063 

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Admin Tue Jan 28, 2014 5:01 am

Táo Ngọt đã viết:Bác Admin ui!

Tặng hoa cho bác dây ạ!  HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! 1516141063  HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! 1516141063  HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG, THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC TRONG DIỄN ĐÀN! 1516141063 

Cho TN nhờ vả tí ạ... Tuệ Quang bảo sao mà không đăng nhập được vào trang nhà, bác cho bạn ấy chìa khóa mới bác nhé!

Còn TN thì đang tìm cách làm sao tìm được các bài viết của một ai đó...ví dụ như hôm nay TN nhận được 600 ngàn của For nhưng không nhớ là For đã ủng hộ cho chương trình nào...mà lục lại từng chương trình thì lâu quá...bác có cách nào hay chỉ cho TN biết với ạ!

Cảm ơn bác rất nhiều!

Táo Ngọt

Admin vừa làm lại chìa khóa mới cho bạn TQ và đã gởi vào tin nhắn cho bạn Táo.  Nhờ bạn Táo báo lại với TQ nhé!

Về việc tìm bài viết của một người nào đó thì bạn cứ làm như vầy:

1.  Click vào tên của người đó.   Nếu không thấy tên bên ngoài thì vào Memberlist (thành viên) mà tìm.

2.  Khi click vào tên bạn sẽ thấy đầu trang như vầy:

Viewing profile :: Forevernone

Visitor messages    Profile    Statistics    Friends    Contact

Khi đó bạn hãy click vào Statistics.

3.  Sau đó đi xuống mục Post như bên dưới:

Posts per day : 0.09
   Latest post : Sat 25 Jan 2014 - 8:57
   Find all messages posted by Forevernone

Và bạn hãy click vào ...Find all messages posted by Forevernone...thì bạn sẽ dễ dàng tìm được thông tin mình cần.

Bạn hỏi thì Admin trả lời, để qua đó nhiều bạn khác cũng biết luôn, chứ xem bên mục cập nhật thông tin thì thấy bạn đã có thông tin, nên có thể cũng đã biết làm như trên rồi cũng nên!  Very Happy

Admin
Admin

Bài gửi by Táo Ngọt Tue Jan 28, 2014 9:09 am

Cảm ơn Bác Admin nhiều lắm! TN sẽ chuyển thông tin cho Tuệ Quang. TN không được pro như Bác đâu, làm thủ công đấy Bác ạ  Smile 

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics