CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương *** Tháng 12/2013

3 posters

Go down

Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương ***  Tháng 12/2013 Empty Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương *** Tháng 12/2013

Bài gửi by Thiên Vương Tue Mar 18, 2014 2:26 am

- Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương *** trong tháng 12/2013 theo sự ghi nhận của bạn TQ Táo Ngọt là => 2,1 triệu.

Link chi tiết => Tổng kết quỹ cho tháng 12/2013 của bạn TQ Táo Ngọt

Xin ghi nhận lại cho các bạn được rõ!

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương ***  Tháng 12/2013 Empty Re: Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương *** Tháng 12/2013

Bài gửi by Admin Wed Apr 20, 2016 11:00 pm

Thiên Vương đã viết:
- Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương *** trong tháng 12/2013 theo sự ghi nhận của bạn TQ Táo Ngọt là =>  2,1 triệu.

Link chi tiết => Tổng kết quỹ cho tháng 12/2013 của bạn TQ Táo Ngọt

Xin ghi nhận lại cho các bạn được rõ!

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Hôm nay vào "kho gạo" thấy không còn một hột, nên Admin xin phát tâm nhập kho 1 tấn.  Mong Thầy và các Bạn khi cần thì lấy gạo trong kho mà dùng, còn tiền quỹ thì để dành chi cho những khoản khác.  Như vậy thì "Túi Gạo Tình Thương" mới có ý nghĩa để tồn tại.

Xin nhờ Bạn Táo Ngọt hoan hỷ cho Admin biết 1 tấn gạo bây giờ mua khoảng bao nhiêu tiền.  Và cũng xin hoan hỷ cho lại địa chỉ của Bạn để Admin gởi tiền nhờ Bạn khi cần thì mua giùm.  Nói khi cần thì mua giùm vì túi gạo này như cái niêu cơm của Thạch Sanh, nên khi nào cần gạo mới nên mua, đừng mua trước không có chỗ chứa ráng chịu Bạn Táo Ngọt nhé!

Kính chúc tất cả mọi sự tốt lành!  Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương ***  Tháng 12/2013 456225171

Admin
Admin

https://chantamphattu.forumvi.com

Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương ***  Tháng 12/2013 Empty Re: Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương *** Tháng 12/2013

Bài gửi by Thiên Vương Sat Apr 23, 2016 12:52 am

Admin đã viết:

Hôm nay vào "kho gạo" thấy không còn một hột, nên Admin xin phát tâm nhập kho 1 tấn.  Mong Thầy và các Bạn khi cần thì lấy gạo trong kho mà dùng, còn tiền quỹ thì để dành chi cho những khoản khác.  Như vậy thì "Túi Gạo Tình Thương" mới có ý nghĩa để tồn tại.

Xin nhờ Bạn Táo Ngọt hoan hỷ cho Admin biết 1 tấn gạo bây giờ mua khoảng bao nhiêu tiền.  Và cũng xin hoan hỷ cho lại địa chỉ của Bạn để Admin gởi tiền nhờ Bạn khi cần thì mua giùm.  Nói khi cần thì mua giùm vì túi gạo này như cái niêu cơm của Thạch Sanh, nên khi nào cần gạo mới nên mua, đừng mua trước không có chỗ chứa ráng chịu Bạn Táo Ngọt nhé!

Kính chúc tất cả mọi sự tốt lành!  Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương ***  Tháng 12/2013 456225171

Cảm ân bạn đã phát tâm nhập kho 1 tấn gạo như vậy.  Bạn Táo ơi, sao không thấy hồi âm gì cho bạn Admin vậy?  

Chúc bạn hành thiền tốt đẹp và đều đặn nhé!  Nhớ đừng ngồi thiền trên cây như bạn Thiên Long nhé!  Bạn TL quen leo trèo, nằm trên cây còn ngủ được thì ngồi thiền không sao, lên cao thì càng mát.  Còn bạn thì ngồi dưới gốc cây cho lành nhé! :-)

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Táo Ngọt Mon Apr 25, 2016 5:29 pm

Dạ dạ có TN đây ạ!!! Nhà TN có chút công việc nên cứ đi miết, may mà nhờ Anh Út đánh dây thép kêu về, Cảm ơn Anh Út nhiều nhé!

Vâng đúng đó Bác Admin ạ! Túi gạo đã hết từ năm ngoái rồi ạ, từ đợt thăm xóm trọ nghèo Bình Chánh Tháng 01/2015 rồi ạ!

Nay được Bác Admin phát tâm thỉnh về kho gạo mang tên "Thạch Sanh" thì còn gì hoan hỉ bằng ạ! Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương ***  Tháng 12/2013 865531963 Hiện tại TN vẫn đang mua gạo (gạo vẫn hỗ trợ cho Lớp học Tình Thương Thánh Tâm) với giá 11,5K/kg. Mà Bác cứ yên tâm, mình vẫn cứ chốt giá này nha Bác Admin, thiếu đủ bao nhiêu Bác cho TN xin bao chót nha Bác. Bác cứ thỏng thả khi nào tiện thì Bác gửi cũng được Bác nhé! Đây là Thông tin nhà TN đây ạ: Cao Thị Thu Trà- Số 69 đường D15, phường Tây Thạnh, quận Tân Phú, Hồ Chí Minh. 0909704085.

Thầy ơi! TN đi trên đường bằng còn vấp tới vấp lui, nào dám leo cao, nó chóng mắt lắm á Thầy, hihi...

Kính chúc Thầy và Bác Admin vạn sự luôn được an vui.

Kính, Tổng Kết Quỹ ***Túi Gạo Tình Thương ***  Tháng 12/2013 1516141063

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Admin Tue Apr 26, 2016 11:00 pm

Cảm ân Thầy đã dặn dò, nhưng con ngồi thiền trên cây là có lý do chính đáng đó!  Vì dưới gốc cây là nơi sinh hoạt của những loài sinh vật bé nhỏ, nên khi mình ngồi đó chiếm chỗ của họ thì cũng không hay.  Tuy mang tiếng ngồi trên cây, nhưng con dùng gỗ đóng thành bậc thang để đi lên, và dùng 1 miếng ván để gác trên cây mà ngồi cho bằng phẳng.  Ngồi trên cây thì mát lắm, cũng ít muỗi, và cảm giác thì tuyệt vời hơn ngồi dưới gốc cây nhiều đó thưa Thầy.  Có lẽ cũng nhờ vị Thọ Thần giúp cho nên được nhiều sự thuận lợi như vậy!

Cảm ân Anh Út đã giúp nhắn với bạn Táo nhé!  Và cũng cảm ân bạn Táo đã nhận lời giúp đỡ.  Admin sẽ thu xếp sớm gởi cho bạn để bạn có gạo mà kịp thời đi tặng cho lớp học Thánh Tâm vào tháng này.

Sẵn đây xin nhờ bạn thêm một chút, vì bấy lâu bạn Thiên Long đã chuyển giúp Admin 1 triệu tiền hỗ trợ quỹ khuyến học theo định kỳ mỗi tháng, nên bây giờ Admin tặng gạo mỗi tháng như vầy, nhờ bạn dùng tiền mua gạo trừ lại cho bạn TL 1 triệu mỗi tháng, và cho Admin rút phần hỗ trợ 1 triệu mỗi tháng nha. Coi như là cách mà Admin hoàn trả lại nhé!  Cảm ân bạn TL đã giúp đỡ bấy lâu.  Cảm ân bạn Táo!

Admin
Admin

Bài gửi by Táo Ngọt Sat Apr 30, 2016 9:35 pm

Bác Admin ơi! Trưa nay TN đã nhận được số tiền 500 đô la Mỹ mà Bác đã gửi cho Quỹ túi gạo tình thương. Những gì Bác dặn ở trên TN ghi nhớ rồi ạ.
Cảm ơn Bác đã ủng hộ đồng hành và giúp đỡ mọi công tác thiện nguyện của GĐPT Chân Tâm.

Kính chúc Bác luôn mạnh khỏe vạn sự luôn được an lành.

P/s: Ngày mai TN sẽ cập nhật thông tin về chuyến thăm Lớp học ở Củ Chi vì TN vẫn chưa tạo photobucket mới ạ

Kính

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Admin Wed May 04, 2016 10:01 pm

Táo Ngọt đã viết:Bác Admin ơi! Trưa nay TN đã nhận được số tiền 500 đô la Mỹ mà Bác đã gửi cho Quỹ túi gạo tình thương. Những gì Bác dặn ở trên TN ghi nhớ rồi ạ.
Cảm ơn Bác đã ủng hộ đồng hành và giúp đỡ mọi công tác thiện nguyện của GĐPT Chân Tâm.

Kính chúc Bác luôn mạnh khỏe vạn sự luôn được an lành.

P/s: Ngày mai TN sẽ cập nhật thông tin về chuyến thăm Lớp học ở Củ Chi vì TN vẫn chưa tạo photobucket mới ạ

Kính

Táo Ngọt

Cảm ân bạn Táo đã giúp, và lời chúc tốt đẹp của bạn. Với giá gạo bạn cho và với giá tiền USD hiện nay thì 500 USD mua 1 tấn gạo chắc thiếu một chút. Nhưng bạn yên tâm, Admin sẽ bù vào khi cần bạn nhé!

Chúc bạn nhiều an lạc!

Admin
Admin

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics