CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy

3 posters

Go down

TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy Empty TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy

Bài gửi by Táo Ngọt Fri Sep 25, 2015 9:30 pm

Thưa Thầy và các bạn!

TN xin thương tiếc báo tin Thầy Nhược Thủy đã tạ thế lúc 5 giờ chiều nay. Đêm nay vào lúc 1h sẽ nhập quan và sẽ di quan vào sáng thứ 2.

Xin thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy.
Kính mong Qúy Thầy và Anh Chị Em chúng ta cùng nguyện cầu cho anh linh Thầy Nhược Thủy được  siêu sanh về cõi an lành.

TN dự kiến sẽ lên viếng vào sáng Chủ Nhật ngày 27/09/2015, các bạn ai thu xếp được thì báo lại để chúng ta đi cùng nhé!

Kính báo,

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy Empty Re: TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy

Bài gửi by Thiên Vương Sun Sep 27, 2015 12:19 pm

Nhờ bạn khi đi viếng Bác LVN, thắp giùm TV 1 nén nhang và nói với Bác rằng TV đã nhận được 2 chữ "Cảm Ân" của Bác ấy rồi nhé!

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy Empty Re: TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy

Bài gửi by Táo Ngọt Sun Sep 27, 2015 9:07 pm

Vâng thưa Thầy, hôm nay TN đã thay mặt gia đình ta lên viếng Bác L.V.N rồi ạ! Cảnh chia ly tang chế cũng khiến ai khó mà kìm lòng. Nhưng tâm đạo của Gia đình Bác khá vững vàng nên hầu như ai ai cũng nén đau thương, không quá bi lụy. Chị Thủy con gái đầu bác chia xẻ, đến tận giờ phút cuối Bác vẫn kiên định cùng gia đình tụng kinh Bát Nhã dù những cơn đau của căn bệnh tới tấp tấn công, Bác ra đi nhẹ nhàng thanh thảng như chìm vào một giấc ngủ dài. Mọi việc đều được Bác sắp xếp dặn dò con cháu chu đáo. Ngày mai đây sẽ là ngày an táng Bác ngay tại khoảng vườn phía sau nhà nơi bác đã từng sinh sống.

Mong Bác nhẹ bước khoan thai đi về cõi an lành!

TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy NT%202_zpsxos758lr
TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy NT%201_zpshlumgc4w
TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy NT%2010_zpsvwnns6rp
TIN BUỒN- Thành kính chia buồn cùng gia đình Thầy Nhược Thủy NT%2011_zpseubqa1m9

Kính,

Táo Ngọt

P/S: Do TQ có việc tranh thủ nên sáng qua cũng đã ghé viếng Bác L.V.N rồi ạ, cũng tiện đường 1 chuyến nên hôm nay TN đã ghé Lớp học Tình Thương Thánh Tâm đón Mẹ và Dì cùng viếng sáng nay.
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by phaolon Sun Sep 27, 2015 9:16 pm

phaolon xin gửi lời thành kính phân ưu đến toàn thể gia quyến của bac LVN lời chia buồn sâu sắc
PL cầu tam bảo gia hộ cho bác sớm siêu sinh tịnh độ
nam mô tây phương cực lạc tiếp dẫn đạo sư adi đà phật
nam mô đại bi quán thế âm bồ tát
P/S phaolon cảm ân tỷ taongot và huynh tuequang đã thay mặt gia đình PTCT đến chia buồn cùng gia quyến bác

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by Thiên Vương Wed Sep 30, 2015 2:11 am

Táo Ngọt đã viết:Vâng thưa Thầy, hôm nay TN đã thay mặt gia đình ta lên viếng Bác L.V.N rồi ạ! Cảnh chia ly tang chế cũng khiến ai khó mà kìm lòng. Nhưng tâm đạo của Gia đình Bác khá vững vàng nên hầu như ai ai cũng nén đau thương, không quá bi lụy. Chị Thủy con gái đầu bác chia xẻ, đến tận giờ phút cuối Bác vẫn kiên định cùng gia đình tụng kinh Bát Nhã dù những cơn đau của căn bệnh tới tấp tấn công, Bác ra đi nhẹ nhàng thanh thảng như chìm vào một giấc ngủ dài. Mọi việc đều được Bác sắp xếp dặn dò con cháu chu đáo. Ngày mai đây sẽ là ngày an táng Bác ngay tại khoảng vườn phía sau nhà nơi bác đã từng sinh sống.

Mong Bác nhẹ bước khoan thai đi về cõi an lành!

Kính,

Táo Ngọt

P/S: Do TQ có việc tranh thủ nên sáng qua cũng đã ghé viếng Bác L.V.N rồi ạ, cũng tiện đường 1 chuyến nên hôm nay TN đã ghé Lớp học Tình Thương Thánh Tâm đón Mẹ và Dì cùng viếng sáng nay.

Hôm rồi TV có viết 2 bài về việc này, tuy nhiên vì trục trặc thao tác, khiến cho mất bài, mà không có thời gian viết lại lần thứ 3, nên đành cho qua, hôm khác rộng thời gian hơn sẽ viết lại.

Hiện tại, xin gởi lời cảm ân chân thành tới tất cả các bạn đã hết lòng phân ưu cùng gia đình Bác Lê Văn Nước, và nhất là 2 bạn Táo Ngọt cùng Tuệ Quang đã đại diện gia đình chúng ta, mua vòng hoa đến viếng linh sàng, kịp thời tiễn đưa trước khi người ta đưa linh cữu vào lòng đất Mẹ.

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics