CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

Join the forum, it's quick and easy

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
*** Hân hoan chào đón các bạn đến với CHÂN TÂM PHẬT TỬ!...***

CHÂN TÂM PHẬT TỬ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nhờ Admin giúp đỡ .

byphuong
Ngôi Sao Biếc
Admin
7 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

Nhờ Admin giúp đỡ . Empty Nhờ Admin giúp đỡ .

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Wed Oct 01, 2014 8:39 am

Kính gửi Admin !
       Nhờ Ad giúp đỡ một chút. Qua trao đổi với một số bạn trong gia đình PTCT ở FB, Nsb được biết một số bạn không đăng ký hoặc đăng nhập được trang này. Thể theo đề nghị của một số bạn, xin Ad cấp cho họ một nick và pass. Cụ thể là những bạn sau : Diệu Bạch, Pheo, Huuduc. Nếu được xin bạn gửi vào hộp thư của Nsb , Nsb sẽ trao lại cho họ, email của Nsb là  ngoisaobiecgdptct@gmail.com.
 Xin trân trọng cảm ơn và kính chúc sức khỏe bạn !

Kính. Nsb-
Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bang Chủ - Leader THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Nhờ Admin giúp đỡ . Empty Re: Nhờ Admin giúp đỡ .

Bài gửi by Admin Tue Oct 14, 2014 1:25 am

Bạn NSB thân mến!

Admin xin lỗi đã chậm hồi âm cùng bạn vì chưa có thời gian xem xét việc bạn yêu cầu.  Sau khi kiểm tra Admin đã xử lý mọi việc như sau:

1.  Về bạn Huu Duc thì Admin thấy đã có nick được tạo từ trước.  Có lẽ vì bạn ấy quên password nên mới không vào được.  Vì vậy Admin đã không tạo nick mới mà chỉ tạo password mới.  Nhờ bạn báo với bạn HD dùng pass này đăng nhập rồi nếu muốn thì đổi pass khác theo ý của mình.

2.  Còn bạn Diệu Bạch thì Admin thấy mới tạo nick gần đây (chính xác là ngày 30 tháng 9 này).  Tuy nhiên không hiểu vì sao mà nick bạn ấy lại bị lọt vào danh sách những nick không được kích hoạt.  Vì vậy, Admin cũng không tạo nick khác mà chỉ kích hoạt cho nick của bạn ấy được hoạt động bình thường.  Để thử Admin cũng đổi password.  Vì vậy nhờ bạn báo với bạn DB và dùng pass mới để đăng nhập nhé!

3.  Riêng bạn Pheo thì Admin đã nhờ Thầy TV tạo email Pheo@chantamphattu.com.  Sau đó Admin dùng email này để tạo nick cho bạn ấy.  

Tất cả những thông tin về password và nick của những bạn trên, Admin gởi vào tin nhắn của bạn.  Nhờ bạn kiểm tra tin nhắn rồi báo lại thông tin cho những bạn ấy nhé!  

Trong quá trình kiểm tra, Admin cũng thấy có những nick khác bị lọt vào danh sách bất động như trường hợp của bạn Diệu Bạch, vì vậy Admin cũng đã kích hoạt cho tất cả những nich đó.  Xin chân thành cảm ơn bạn NSB đã giúp Admin phát hiện ra vấn đề, và cũng xin chân thành cáo lỗi cùng các bạn đã có nick bị trở ngại.  Dưới đây là danh sách những nick mà Admin vừa kích hoạt:

- Nicky Ni
- Nguyễn Thanh Hội
- Kimtruong354
- Cẩm Nhung
- Diệu Bạch

Nếu các bạn đã quên password, Admin rất sẵn lòng tạo lại pass mới cho các bạn khi có yêu cầu.

Admin
Admin

https://chantamphattu.forumvi.com

Bài gửi by Ngôi Sao Biếc Thu Oct 16, 2014 10:00 am

Nsb xin cảm ơn sự tận tâm nhiệt tình của Admin, Nsb đã gởi các bạn nick và pass, và cũng coppy bài viết của Admin ra FB rồi ạ.
Kính chúc sức khỏe Admin , thầy Thiên Vương, và các bạn GĐPT CT !
Ngôi Sao Biếc
Ngôi Sao Biếc
Bang Chủ - Leader
THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bang Chủ - Leader THÀNH VIÊN ƯU TÚ

Bài gửi by byphuong Fri Nov 21, 2014 12:03 pm

Hình như....kỳ nầy dọn dẹp nhà, không bấm nút "Cám Ơn " được.Mong Admin coi lại dùm Very Happy
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bài gửi by Admin Fri Nov 21, 2014 1:44 pm

byphuong đã viết:Hình như....kỳ nầy dọn dẹp nhà, không bấm nút "Cám Ơn " được.Mong Admin coi lại dùm Very Happy

Muốn "cám ơn" bạn cứ bấm vào chữ "Cảm Ân" bên trái là được.  Bằng chứng là Admin vừa cảm ân bạn xong! Very Happy

Admin
Admin

Bài gửi by byphuong Sat Dec 20, 2014 1:53 am

Mong Admin coi lại dùm cô Táo nói là không thể đăng nhập vô trang nầy được.
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bài gửi by Admin Sat Dec 20, 2014 2:02 pm

byphuong đã viết:Mong Admin coi lại dùm cô Táo nói là không thể đăng nhập vô trang nầy được.

Không biết bạn Táo không đăng nhập được từ bao giờ, vì mấy hôm trước Admin vẫn thấy tên Táo Ngọt xuất hiện. Tuy nhiên, bạn đã báo như vậy thì Admin cũng đã xóa bỏ pass cũ mà làm lại pass mới (pass mới là tên của bạn Táo, bắt đầu bằng 2 chữ T). Admin cũng đăng nhập thử và đã O.K. Vậy nhờ bạn chuyển lời nhắn cùng bạn Táo nhé!

Admin
Admin

Bài gửi by byphuong Mon Dec 22, 2014 11:54 am

Admin đã viết:
byphuong đã viết:Mong Admin coi lại dùm cô Táo nói là không thể đăng nhập vô trang nầy được.

Không biết bạn Táo không đăng nhập được từ bao giờ, vì mấy hôm trước Admin vẫn thấy tên Táo Ngọt xuất hiện.  Tuy nhiên, bạn đã báo như vậy thì Admin cũng đã xóa bỏ pass cũ mà làm lại pass mới (pass mới là tên của bạn Táo, bắt đầu bằng 2 chữ T).  Admin cũng đăng nhập thử và đã O.K.  Vậy nhờ bạn chuyển lời nhắn cùng bạn Táo nhé!

Cụ Admin ơi,út xí lộn.Cô Táo nói là lúc trước đăng nhập được,nhưng không viết bài vô được.
Còn bây giờ thì không vô được với Pass mới .Hay là Cụ gửi Nickname và Pass mới của cô Táo vào tin nhắn cho út dùm nhé.
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bài gửi by byphuong Wed Dec 24, 2014 5:23 am

Cụ Admin đâu rồi.Cô Táo cứ réo út mãi hay là Cụ gửi vô yahoo email của cô Táo dùm nhé.Cô Táo hỏi út bắt đầu bằng hai chữ T là gì.Có phải viết hoa hai chữ TT đầu, rồi cộng thêm pass cũ không
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bài gửi by Admin Wed Dec 24, 2014 10:01 pm

byphuong đã viết:Cụ Admin đâu rồi.Cô Táo cứ réo út mãi hay là Cụ gửi vô yahoo email của cô Táo dùm nhé.Cô Táo hỏi út bắt đầu bằng hai chữ T là gì.Có phải viết hoa hai chữ TT đầu, rồi cộng thêm pass cũ không

Thành thật xin lỗi bạn Táo và bạn Byphuong nhé!  Admin hơi bận vào dịp Christmas nên hơi bê trễ mong các bạn lượng thứ!  

Theo yêu cầu của bạn, Admin đã kiểm tra bằng cách đăng thử tên bạn Táo Ngọt xem có trục trặc gì hay không, và sẽ gởi thông tin vào tin nhắn của bạn ở đây, và gởi thêm một bản vào email bạn Táo đăng ký ở đây là taongot@chantamphattu.com.

Chúc các bạn một mùa Giáng Sinh thật an lành, hạnh phúc cùng người thân và gia đình! Nhờ Admin giúp đỡ . 754002712

Admin
Admin

Bài gửi by Táo Ngọt Thu Dec 25, 2014 12:40 am

Admin đã viết:
byphuong đã viết:Cụ Admin đâu rồi.Cô Táo cứ réo út mãi hay là Cụ gửi vô yahoo email của cô Táo dùm nhé.Cô Táo hỏi út bắt đầu bằng hai chữ T là gì.Có phải viết hoa hai chữ TT đầu, rồi cộng thêm pass cũ không

Thành thật xin lỗi bạn Táo và bạn Byphuong nhé!  Admin hơi bận vào dịp Christmas nên hơi bê trễ mong các bạn lượng thứ!  

Theo yêu cầu của bạn, Admin đã kiểm tra bằng cách đăng thử tên bạn Táo Ngọt xem có trục trặc gì hay không, và sẽ gởi thông tin vào tin nhắn của bạn ở đây, và gởi thêm một bản vào email bạn Táo đăng ký ở đây là taongot@chantamphattu.com.

Chúc các bạn một mùa Giáng Sinh thật an lành, hạnh phúc cùng người thân và gia đình! Nhờ Admin giúp đỡ . 754002712

Cảm Ân Admin nhiều lắm
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Táo Ngọt Sat Jan 17, 2015 5:25 pm

Thưa bác Admin!
Bác ui, nhờ Bác xem giúp hộ TN với, rằng thì là TN không có nút " cảm ơn" ạ  Smile ! Bác xem sửa chữa phần này giúp TN với nhé!
Cảm ơn Bác Admin rất nhiều!

Kính,  Nhờ Admin giúp đỡ . 1516141063

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Admin Sat Jan 17, 2015 9:55 pm

Táo Ngọt đã viết:Thưa bác Admin!
Bác ui, nhờ Bác xem giúp hộ TN với, rằng thì là TN không có nút " cảm ơn" ạ  Smile ! Bác xem sửa chữa phần này giúp TN với nhé!
Cảm ơn Bác Admin rất nhiều!

Táo Ngọt

Admin vừa dùng nick của bạn để kiểm tra và thấy nút cảm ân vẫn bình thường, admin cũng đã cảm ân vài bài bằng nick của bạn.  Nên sự mất nút cảm ân nếu có thì chắc là lỗi kỹ thuật nào đó ở máy của bạn, và chắc cũng chỉ tạm thời mà thôi.  Mong bạn cứ để ý theo dõi một thời gian xem sao nhé!  Nếu sau một tuần mà vẫn không khắc phục được sự cố thì admin sẽ xem lại lần nữa để giúp bạn.

Để kiểm tra, admin đã phải thay lại password, nên bạn nhớ dùng pass mới nhé! (pass mới vẫn y như lần trước, là tên của bạn đó!)

Đồng thời xin bạn vui lòng cho admin xin lại thông tin của bạn để admin được góp chút quà cho bà con xóm nghèo với nhé! (thông tin lần trước admin đã sơ ý bỏ đâu mất rồi! Very Happy )

Admin
Admin

Bài gửi by Táo Ngọt Mon Jan 19, 2015 4:21 pm

Admin đã viết:
Admin vừa dùng nick của bạn để kiểm tra và thấy nút cảm ân vẫn bình thường, admin cũng đã cảm ân vài bài bằng nick của bạn.  Nên sự mất nút cảm ân nếu có thì chắc là lỗi kỹ thuật nào đó ở máy của bạn, và chắc cũng chỉ tạm thời mà thôi.  Mong bạn cứ để ý theo dõi một thời gian xem sao nhé!  Nếu sau một tuần mà vẫn không khắc phục được sự cố thì admin sẽ xem lại lần nữa để giúp bạn.

Để kiểm tra, admin đã phải thay lại password, nên bạn nhớ dùng pass mới nhé! (pass mới vẫn y như lần trước, là tên của bạn đó!)

Đồng thời xin bạn vui lòng cho admin xin lại thông tin của bạn để admin được góp chút quà cho bà con xóm nghèo với nhé! (thông tin lần trước admin đã sơ ý bỏ đâu mất rồi! Very Happy )

Bác Admin ui, chắc có lẽ là máy của TN có vấn đề á, vì hiện tại vẫn vậy ạ. Nhưng dù sao TN cũng xin cảm ơn Bác nhiều nhé!
Còn thông tin của TN, TN ghi ra đây luôn nhé!
Cao Thị Thu Trà
Số 69 đường D15, phường Tây Thạnh, Quận Tân Phú, TP. Hồ Chí Minh.
Số điện thoại: 0909704085.

Cảm ơn Bác Admin nhiều ạ!

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by phaolon Mon Jan 19, 2015 5:01 pm

Nhờ AD xem giúp bấm vào nút cảm ân cũng k được

phaolon
Thành Viên

Bài gửi by Admin Fri Jan 23, 2015 1:24 am

Táo Ngọt đã viết:

Bác Admin ui, chắc có lẽ là máy của TN có vấn đề á, vì hiện tại vẫn vậy ạ. Nhưng dù sao TN cũng xin cảm ơn Bác nhiều nhé!
Còn thông tin của TN, TN ghi ra đây luôn nhé!
Cao Thị Thu Trà
Số 69 đường D15, phường Tây Thạnh, Quận Tân Phú, TP. Hồ Chí Minh.
Số điện thoại: 0909704085.

Cảm ơn Bác Admin nhiều ạ!

Táo Ngọt

Cảm ân bạn đã cho lại thông tin để admin có cơ hội góp chút vốn với gia đình để hỗ trợ cho các chương trình.

Theo dõi mấy hôm admin thấy mọi người vẫn bấm nút cảm ân bình thường, vậy không biết bạn và bạn Pháo đã dùng được nút cảm ân rồi hay chưa vậy?  Ngoài ra, xin hỏi thêm có bạn nào khác gặp trở ngại trong việc bấm nút cảm ân hay không?  Riêng bạn và bạn Pháo, các bạn dùng chương trình nào để vào nhà vậy? VD Internet Explorer, FireFox, hay Google Chrome...v..v...?  Mong được sự hồi âm của các bạn để giúp admin tìm giải pháp cho sự cố này nhé!

Admin
Admin

Bài gửi by Táo Ngọt Sat Jan 24, 2015 3:21 pm

Dạ thưa bác Admin, TN sử dụng phần mèm Google Chrome để vào trang nhà ạ, hiện vẫn thấy có vài chỗ nhà mình bị lỗi trong đó có cả nút cảm ơn. TN có thử bằng máy khác nhưng vẫn dùng duyệt trình Chrome mà vẫn bị lỗi này. Vậy để TN thử download trình duyệt khác rồi thử lại xem thế nào ạ.
Cảm ơn Bác Admin luôn quan tâm dù chỉ là điều nhỏ Smile

Kính, Nhờ Admin giúp đỡ . 1516141063

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Táo Ngọt Wed Feb 04, 2015 11:00 pm

Bác Admin ui! Bắt đền Bác đấy nhé! Smile  ... TN vẫn  chưa có được nút cảm ơn đâu ạ! Đã thế vừa rồi TN lại còn không được phép viết bài nữa ạ trong   topic “ chương trình tặng quà cho trẻ em xóm nghèo xã Phạm Văn Hai Huyện Bình Chánh” ấy ạ, “bạn không có quyền mà chỉ có “người quản trị mới có quyền” thôi ạ . TN chỉ muốn cảm ơn Thầy TV đã có lời động viên và vẫn muốn nghe Thầy “rầy” mà… chỉ có vậy mình mới tốt hơn thôi Bác ạ.
Giúp TN với Bác nhé!

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Admin Thu Feb 05, 2015 12:16 am

Táo Ngọt đã viết:Bác Admin ui! Bắt đền Bác đấy nhé! Smile  ... TN vẫn  chưa có được nút cảm ơn đâu ạ! Đã thế vừa rồi TN lại còn không được phép viết bài nữa ạ trong   topic “ chương trình tặng quà cho trẻ em xóm nghèo xã Phạm Văn Hai Huyện Bình Chánh” ấy ạ, “bạn không có quyền mà chỉ có “người quản trị mới có quyền” thôi ạ . TN chỉ muốn cảm ơn Thầy TV đã có lời động viên và vẫn muốn nghe Thầy “rầy” mà… chỉ có vậy mình mới tốt hơn thôi Bác ạ.
Giúp TN với Bác nhé!

Táo Ngọt

Vấn đề "Cảm Ân" của bạn thì hiện tại admin vẫn chịu thua vì không thấy lỗi nên không có hướng xử lý. Hiện tại admin khi dùng nick của bạn để cảm ân các bài viết khác vẫn thấy không có gì trở ngại. Ngoài ra, ngoại trừ bạn, bạn phaolon, và nick mới dunglise có trở ngại với nút Cảm Ân, admin thấy những người khác vẫn dùng nút Cảm Ân bình thường. Vì thế tuy admin vẫn để tâm quan sát, nhưng thành thật xin lỗi các bạn vì chưa khắc phục được sự cố này. Hy vọng lúc nào đó máy của admin cũng bị trở ngại với nút Cảm Ân như các bạn thì admin mới có cơ sở để xử lý được vấn đề này.

Vấn đề không viết bài được của bạn thì admin khi dùng nick bạn để thử đã thấy nên đã xử lý ổn thỏa. Nhân đây cũng xin nhắc bạn nên đổi password của mình, vì tên của bạn thì có lẽ ai cũng biết, nên nếu người ta dùng nick của bạn mà thay đổi gì đó trong các bài viết thì rất là bất lợi, vì bạn là thủ quỹ trong gia đình, do vậy mong bạn lưu tâm vấn đề này nhé! Khi nào cần thử admin lại thay nick mới và lại nhờ bạn đổi password, còn hiện tại thì bạn hãy đổi password đi nhé!

Admin
Admin

Bài gửi by byphuong Thu Feb 05, 2015 2:13 am

Hình như khi các bạn để mũi tên vô chữ Cảm Ân thì nó sẽ không hiện ra bàn tay nhưng mấy cái khác.Mà nó chỉ hiện ra một gạch dài,cứ bấm vô thì được rồi
Không biết có phải như thế không.....
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bài gửi by byphuong Tue Jul 21, 2015 1:49 am

Bác Admin ới ơi......khan cổ quá.....Bác làm ơn giúp nick Tuệ Quang lấy "password" dùm đi...Chú Nó nhớ nhà rồi Shocked
  Cảm Ân Bác Ác mít nhiều
byphuong
byphuong
Thành Viên

Bài gửi by Tuệ Quang Wed Jul 22, 2015 12:11 am

byphuong đã viết:Bác Admin ới ơi......khan cổ quá.....Bác làm ơn giúp nick Tuệ Quang lấy "password" dùm đi...Chú Nó nhớ nhà rồi Shocked
  Cảm Ân Bác Ác mít nhiều

Cảm ân bạn đã nhắn tin, Admin đã làm pass tạm mới cho bạn Tuệ Quang, pass mới là (tuequang), bạn TQ hãy dùng tạm để vào nhà rồi đổi lại pass theo ý mình muốn nhé!

Trân trọng!
Chân Tâm Phật Tử
Tuệ Quang
Tuệ Quang
Thành Viên

Bài gửi by Tuệ Quang Wed Jul 22, 2015 7:23 am

Dạ đệ xin cảm ơn utmin và admin nhiều ạ.
Tuệ Quang
Tuệ Quang
Thành Viên

Bài gửi by Táo Ngọt Sat Dec 05, 2015 8:50 am

Kính gửi Bác Admin!

Hôm rồi TN và TQ có lên Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm và có tạo cho Mẹ Phước một tài khoản trên trang nhà mình để Mẹ Phước có thể vào cùng trò chuyện với gia đình ta. Nhưng khởi tạo mấy lần đều nhận được thông báo như theo hình dưới đây nè Bác. Vậy nếu khi nào Bác rảnh, Bác tạo giúp hộ Mẹ Phước với Bác nhé! Cảm ơn Bác nhiều! Chúc Bác luôn an vui!

Nhờ Admin giúp đỡ . TQ%2002_zpssyla73dr

Nhờ Admin giúp đỡ . TQ%2001_zpsr6hazact

Táo Ngọt
Táo Ngọt
Táo Ngọt
Thủ Quỹ - Treasurer
Thủ Quỹ - Treasurer

Bài gửi by Thiên Vương Mon Dec 07, 2015 1:55 pm

Táo Ngọt đã viết:Kính gửi Bác Admin!

Hôm rồi TN và TQ có lên Lớp Học Tình Thương Thánh Tâm và có tạo cho Mẹ Phước một tài khoản trên trang nhà mình để Mẹ Phước có thể vào cùng trò chuyện với gia đình ta. Nhưng khởi tạo mấy lần đều nhận được thông báo như theo hình dưới đây nè Bác. Vậy nếu khi nào Bác rảnh, Bác tạo giúp hộ Mẹ Phước với Bác nhé! Cảm ơn Bác nhiều! Chúc Bác luôn an vui!

Nhờ Admin giúp đỡ . TQ%2002_zpssyla73dr

Nhờ Admin giúp đỡ . TQ%2001_zpsr6hazact

Táo Ngọt

Cảm ân bạn đã nhắn tin, không biết bạn Admin vì lý do gì mà chưa hồi âm cùng bạn, nên TV có xem qua và thấy được lý do như sau:

* Sở dĩ bạn không ghi danh nick Soeur Nguyen Hao được là vì vào ngày 27/11/15, đã có người dùng email của Mẹ Phước mà ghi danh với nick là Soeur Hao rồi!

* Và vì lý do gì đó mà nick Soeur Hao cùng với 4 nick khác bị lọt vào danh sách ...inactivate..., cho nên TV đã cho activate hết tất cả, nên Mẹ Phước có thể dùng nick Soeur Hao được rồi bạn nhé!

Vài hàng cùng bạn được rõ, và mong bạn chuyển lời xin lỗi đến với Mẹ Phước vì sự trở ngại không đáng có này nhé!

Vì đây là việc cần trước nên TV viết trước, mấy bài của bạn khi khác TV sẽ hồi âm sau nhé! Cảm ân bạn!

...Thân mến,
-Thiên Vương-

Thiên Vương
Thành Viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

- Similar topics